หน้า: 1 ... 173 174 175 176 177 178 179 [180] 181 182 183 184 185 186

ผู้เขียน หัวข้อ: ลาก่อนจู๋ (จู๋ลา)  (อ่าน 563908 ครั้ง)
ถือ Border pass อยู่ในลาวได้ ๓ วันจ้ะ ถามว่าไปได้ไหม ได้นะ แต่คงแวะวังเวียงไม่ได้
คือหารถยิงยาวไปหลวงพระบาง นอนคืนนึง แล้วหารถกลับเลย ที่ต้องเผื่อแบบนี้เพราะรถที่ลาวน้อยมากๆ
มันมีวันละเที่ยวสองเที่ยวอะ แถมเวลาก็โหดมาก เช่น ออกตอน แปดโมง กับ เก้าโมง แล้วหมดเลย
ต้องถามกับที่นั่นดูอะจ้ะ

จริงๆ ถ้าไปไกลขนาดนั้นควรมีพาสปอร์ตเผื่อซวยนี่แหละ
พี่ไปลาวมาตั้งหลายที ตกรถมันครึ่งต่อครึ่ง  เกรียน

// เพิ่มเติม เพื่อนพี่ไปจากเวียงจันทน์ ยิงยาวไปหลวงพระบางด้วยรถหวานเย็น ออกจากเวียงจันนท์สายๆ
ถึงหลวงพระบางสามทุ่มกั๊บ รถกินฝุ่นนะ

ถามดูเฉยๆ ครับ
ที่ทำพาสปอร์ตอยู่ตึกข้างๆ นี่เอง
ขี้เกียจไปทำ กร๊าก

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ถ้างั้นควรทำ เผื่อเที่ยวแล้วเพลิน จะได้เลยไปเลยมาตามสบาย ไม่ต้องระแวงวันกลับนะตัวเอง

ทำไว้จนจะหมดอายุแล้ว แทบไม่ได้ใช้เลย  ฮ่าๆ ฮือๆ

ไป ๒วัน ๑คืน (เสาร์-อาทิตย์)

ถึงวังเวียงก็หรูแล้ว   อ๊าง~

ถ้าไปถึงวังเวียง ตอนลงรถที่ บขส. อย่าลืมซื้อตั๋วกลับของวันรุ่งขึ้นเลยนะ
จะได้รู้เวลาออก (และสถานที่ด้วย) มันขับกันเอาแต่ใจตัวเองมาก  กร๊าก

หยี+

ลาไปเที่ยวอัมพวาครับ เดี๋ยวเย็นนี้ก็ไปแล้วครับ อ๊าง~

เดินทางปลอดภัยจ้า

ลาไปกินข้าว

หิวๆ :หิว:

yuii...^^ คนรักอิสระ...
ขอลาบ้างฮะ  ไหว้

เดือนหน้าจะเข้าสู่ร่มกาสาวพัสตร์ แล้วครับ

บวชวันที่ 3 เมษา ณ วัดจากแดง ครับ แต่ต้องไปอยู่ที่วันล่วงหน้าก่อนสามวัน

ตอนนี้อกำลังอยู่ช่วงหัดท่องบทขานนาคอยู่ครับ  ไหว้

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
อนุโมทนาด้วยครับ  ไหว้

ไหว้

อนุโมทนาด้วยค่ะ  ไหว้

พี่ก็พอเคยบวชเรียนอยู่บ้าง ช่วยสอนท่องบทให้มั้ย เจอกันบ้านพี่เก้อนะ  น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 หยี

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
หน้า: 1 ... 173 174 175 176 177 178 179 [180] 181 182 183 184 185 186