หน้า: 1 ... 90 91 92 93 94 95 96 [97] 98 99 100 101 102 103 104 ... 292

ผู้เขียน หัวข้อ: อารมณ์ไหนไม่รู้แต่อยากฟังเรื่องผี  (อ่าน 903730 ครั้ง)
จะว่าเบื่อก็เบื่อนะคะ  กร๊าก

แต่ไปตอน 5 โมงเย็น ถึง 6 โมงเช้า อะไรประมาณนี้ค่ะ ตอนสักสองทุ่มก็ได้นอนแล้ว  กร๊าก

โทรคุยกับเพื่อนแก้เบื่อเอา ข้ามดอยสัญญาณหาย แฮปปี้ใจดีไม่คิดตัง  ฮี่ๆ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ตอนแรกก็กลัว แต่พอนึกถึงความเสี่ยงตอนรถไฟจอดที่หาดใหญ่ และเส้นทางจากหาดใหญ่ถึงยะลา ก็เลยคิดว่า เครื่องบินน่ากลัวน้อยกว่า  ฮิ้ววว
ปล.ซื้อตั๋วด้วย ktc ถ้าเครื่องตกหรือเกิดอุบัติเหตุ นอกจากจะได้เงินจากประกันของสายการบินแล้ว ยังได้เงินจากประกันของ ktc อีก 20 ล้านนะ...เลยคิดว่า เอาวะ คุ้ม ไม่ตายเปล่าแน่ ไหนจะเงินประกันชีวิตป้าอีก  ฮิ้ววว

อ้าวน้องกรีตัดหน้า  ไอ้มืดหมี

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
แต่อย่าลืมนะ ว่าป้าไม่ได้ตัง  ไอ้มืดหมี
ไม่เป็นไร ก็พ่อกับแม่ได้ไง อีกอย่าง วูบเดียวตาย คิดว่าคงไม่ทรมาณมาก  ฮิ้ววว

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ไม่นะป้า  ทรมานมาก ผมเคยตายมาแล้ว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
โธ่วจักรี ยังไม่ทันไร ตายด้าน ซะแล้ว  เศร้า
 เอือม  ไม่ใช่อย่างนั้นนะครับ  ผมตายใจตะหาก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ว๊ายยย มุขตายใจของน้องกรีเรียกคะแนนความสงสารได้ดีที่เดียว  คริคริ

งั้นอย่างงี้ก็ต้องมีผีใจด้วยดิ  งง
//ตบเข้าจู๋ ..จะเข้ามั้ยเนี่ย

เอ๊ะ ผมโพสต์เบิ้ล รึเปล่านะ  เห็นโพสต์ใคร แว๊ปๆเมื่อกี้  น้องดำ

ปิดท้ายเรื่องผีที่โรงพยาบาลปทุมนะครับ

หลังจากโพสต์คราวก่อน ตูก็ไปเฝ้าไข้ 3 หรือ 4 คืนนี่แหละ
ทุกคืนจะมีตู โมนา แล้วก็โบว์ นอนในห้องนั้น
โดยตูจะรอให้ทุกคนหลับก่อน และตัวเองก็นอนทีหลังเพื่อดูความเรียบร้อย
แม้จะหวังลึกๆ ว่ามันน่าจะโผล่มาให้ตูได้มีอะไรเล่าบ้าง
แต่ก็ไม่มีเลยจนตีสามค่อยนอน ทุกคืน จนออกจากโรงบาล

ระหว่างรอนั่น ไม่ได้จะดักรอผีอะไรหรอกครับ แต่ติดอ่านยุทธการใต้สมุทรน่ะ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กะจะถามแล้วนะ ว่า เอาเวลาไหน ดูผี เฝ้าไข้ หรือแม้กระทั่งดูความเรียบร้อย  เอือม

ปิดท้ายเรื่องผีที่โรงพยาบาลปทุมนะครับ

หลังจากโพสต์คราวก่อน ตูก็ไปเฝ้าไข้ 3 หรือ 4 คืนนี่แหละ
ทุกคืนจะมีตู โมนา แล้วก็โบว์ นอนในห้องนั้น
โดยตูจะรอให้ทุกคนหลับก่อน และตัวเองก็นอนทีหลังเพื่อดูความเรียบร้อย
แม้จะหวังลึกๆ ว่ามันน่าจะโผล่มาให้ตูได้มีอะไรเล่าบ้าง
แต่ก็ไม่มีเลยจนตีสามค่อยนอน ทุกคืน จนออกจากโรงบาล

ระหว่างรอนั่น ไม่ได้จะดักรอผีอะไรหรอกครับ แต่ติดอ่านยุทธการใต้สมุทรน่ะ กร๊าก

ไม่มีอะไร แค่ลงสีไว้เฉยๆ กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
โมนาคือน้องของโบว์   กรี๊ดดดดด

Today you , Tomorrow me.
กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โมนาคือน้องของโบว์   กรี๊ดดดดด
กร๊าก พี่โอ้เอ้บังคับผมเองน้า
งั้นแก้ใหม่เป็น

กรี๊ดดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: 1 ... 90 91 92 93 94 95 96 [97] 98 99 100 101 102 103 104 ... 292