หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กสมัยนี้จะเข้ามหาลัยทีโคตรซวย  (อ่าน 157320 ครั้ง)
แล้วพี่นุช จะเข้าที่ไหนคะ ??

there are no regrets in life, just lessons . .
เพิ่มข้อมูล
ศ.(พิเศษ)ดร.ภาวิช ทองโรจน์ เลขาธิการคณะกรรมการการอุดมศึกษา (กกอ.) กล่าวว่า จากนี้ สกอ.จะปรับปฎิทินการคัดเลือกบุคคลเข้าศึกษาในสถาบันอุดมศึกษาใหม่อีกครั้ง โดยจะขยายออกไปจากวันที่ 24 พฤษภาคม ซึ่งเป็นกำหนดการเดิมเล็กน้อย แต่ยืนยันว่าจะไม่กระทบต่อการเปิดภาคเรียนที่ 1/2549 แน่นอน รวมทั้งไม่กระทบกับการรับผลการประกาศรับตรงของคณะแพทย์ จุฬาฯ และกลุ่มสถาบันแพทยศาสตร์ 9 สถาบัน ซึ่งได้มีการประกาศไปแล้ว เพราะมีผู้สมัครเพียงประมาณ10,000 คน และมีผู้ได้คะแนนศูนย์ราว 100 คน ส่วนที่ผู้ปกครองเรียกร้องให้ยกเลิกการประกาศผลสอบโอเน็ตและเอเน็ตครั้งนี้ นั้น ไม่มีเหตุผลที่จะยกเลิก เพราะการประกาศส่วนใหญ่ถูกต้อง มีเพียงส่วนน้อยที่มีปัญหาซึ่งจะมีการแก้ไขเป็นรายกรณีไป

ref: http://www.manager.co.th/QOL/ViewNews.aspx?NewsID=9490000049296
ตอนนี้ก็ยังได้อยู่ค่ะ เพราะสายศิลป์ของระบบการศึกษาใหม่มีเรียนวิทย์พื้นฐาน
ซึ่งถ้าใครสอบความถนัดไว้ก็สามารถสมัครได้ค่ะ

บักไอซ์เอนท์ปีนี้รึเปล่า  งง
แม่นแล้ว

ติดโควต้าแล้วครับ

ดีที่ชิงเอนท์ติดมาก่อน

ตอนนี้กำลังเซ็งขั้นโคม่าค่ะ เพราะว่ามีการเลื่อนการประกาศผลบ่อยขนาดนี้
ทำให้กิจกรรมรับน้องต้องเลื่อนออกไปทุกทีๆ ทั้งๆที่ได้มีการเตรียมงานมาหลายครั้งแล้ว

แล้วปีนี้จะมีน้องกะเค้ามั่งไม๊เนี่ย  ฮือๆ~

สู้ๆค่ะ

ฮ่าๆ ฮือๆ
แม่นแล้ว

ติดโควต้าแล้วครับ

ได้โควต้าที่ไหนฟะ  โวย

แล้วคะแนนดีมั้ย  กรี๊ดดดดด

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
ตอนนี้ถึงลูกถึงคนออกเรื่อง O-Net A-Net ค่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ถ้าเป็นช่วงนี้ในปีก่อนๆ ถึงลูกถึงคนจะชอบเอาเด็กที่สอบได้คะแนน top ประเทศมาออกค่ะ
ไม่อยากดูเลยจริงๆ มันช่างบาดใจ

แต่ปีนี้น่าสงสารจริงๆ  เศร้า

ฮ่าๆ ฮือๆ
จริงว่ะหมีเล็ก

เซ็งจี้เลย  ไม่รู้จะเอาวันแรกพบวันไหนดีเนี๊ยะ  มันเลื่อนประกาศผล

แต่ก็ดี  มีเวลาเตรียมงานนานขึ้น  สุดท้ายมันก็จะเผาเอาก่อนเปิดเทอม  น้องๆและพี่ที่เตรียมงานเตรียมกระอักเลือดกันก่อนเปิดเทอมเลยครับ

สำหรับธรรมศาสตร์น้องๆจะได้เจอพี่เป็นทางการสามงานคือ  วันแรกพบเพื่อนใหม่  งานรับเพื่อนใหม่คณะ และงานรับเพื่อนใหม่มหาวิทยาลัย 

ปีนี้ขออย่าให้เจอฝันร้ายสามงานนี้ต้องจัดติดๆกันเพราะฤทธิ์ O-net A-net เล้ย

โล่ง
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2007, 15:13 น. โดย Pix » บันทึกการเข้า

โชคดีที่ชิงสอบตรงมาก่อน  ง่ะ

there are no regrets in life, just lessons . .
เศร้าสุดๆ เราก็เป็นหนึ่งในเด็กรุ่นนี้อ่ะ อุตส่าห์สอบตรงติดถาปัตย์ธรรมศาสตร์แล้ว แต่ดันสละสิทธิ์ ไม่รู้จะต้องรอถึงไหนนะเนี่ย สงสัยเราคงได้เรียนมหาลัยพร้อมรุ่นน้องแล้วหละ  เศร้า

ความถนัดถาปัตย์เราได้ 60 จะติดไอดีจุฬามั้ยคะ ลุ้นค่ะลุ้น

เศร้าสุดๆ เราก็เป็นหนึ่งในเด็กรุ่นนี้อ่ะ อุตส่าห์สอบตรงติดถาปัตย์ธรรมศาสตร์แล้ว แต่ดันสละสิทธิ์ ไม่รู้จะต้องรอถึงไหนนะเนี่ย สงสัยเราคงได้เรียนมหาลัยพร้อมรุ่นน้องแล้วหละ  เศร้า

ความถนัดถาปัตย์เราได้ 60 จะติดไอดีจุฬามั้ยคะ ลุ้นค่ะลุ้น

อ๊ะ รุ่นน้องสายอาชีพ เกย์ออก

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่

อ๊ะ จะมาเป็นรุ่นน้องเราหรอ

เห็นว่าน้องใหม่ปีนี้คงซวยหน่อย เพราะการที่เลื่อนประกาศผลอาจทำให้อดมาดูละคอนถาปัดฟรี
คะแนนความถนัดตอนนั้นเราได้เท่าไหร่ว่า จำไม่ได้ละ นานโข
โอ๊ะ อย่าพูดถึงเรื่องความถนัด ถาปัตย์ กันเล๊ย.. ง่ะ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
โชคดีที่เป็นรุ่นสุดท้ายก่อนเจอระบบวินาศ  ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 29