หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนภาพยนตร์ทีไหนดีในไทย  (อ่าน 24895 ครั้ง)
**จะเลือกทางเดินไหนให้กับตัวเอง.. ดี**

Which college is the best film school in Thailand? เนื่องด้วยกำลังขึ้นปีหนึ่งคับ เอนท์ไม่ติดด้วย และอยากเรียนภาพยนตร์ ไม่ทราบว่าจะเรียนที่ไหนดี
คำถามมีดังนี้ครับ

๏ เรียนภาพยนตร์ที่มหาวิทยาลัยเอกชนที่ไหนดี ระหว่าง ม.กรุงเทพ และ ม.รังสิต ครับ

รู้ครับว่าเรียนที่ไหนก็เหมือนกันเพราะขึ้นอยู่กับตัวของเราเอง แต่อยากรู้ว่าสถาบันแห่งไหนจะช่วยให้เราพัฒนาตัวเราเองไปสู้ความเป็นเลิศทางด้านนี้ และได้เป็นผู้กำกับภาพยนตร์จริงๆ

ขอรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะคัรบ
ขอบคุณคัรบ

GREAT PEOPLE WERE INSPIRED TO DO GREAT THING.

ม ไหน อยู่ใกล้ บริษัทผลิตภาพยนต์กว่ากันครับ

คือในคำถามก็มีคำตอบในตัวของมันเองแล้วนิครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เท่าที่ทราบมาน่าจะเป็นที่ ม.กรุงเทพนะ  เห็นว่าที่นั่นเด่นเรื่องทางนิเทศอยู่แล้วนี่ครับ

แต่นี้คือความเห็นส่วนตัวนะ  ยังไงศึกษาข้อมูลดูอีกที

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
ม.รังสิตครับ เพราะ ม.กรุงเทพ หลอกลวง บอกว่า ตัวเองเป็นมหาลัยกรุงเทพ แต่เจือกตั้งอยุ่รังสิต  หมีโหดดดด    กลับไปบ้านนอก บอกแม่ว่า มาเรียน ม.กรุงเทพ ที่ไหนได้อยุ่แค่ปทุม   หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
มุกนี้คนแถวรังสิตจะฮาครับจักรี กร๊ากกกก

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
ม. กรุงเทพ ค่ะ ม.กรุงเทพ มีโรงถ่าย พวกสตูฯ ที่พร้อม และทันสมัยกว่า   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ผมว่ารังสิตนะ ไม่รู้สิ เห็นม.เค้า มาด้านนี้ก่อน ม.กรุงเทพหลายปีทีเดียว หนังรังสิตก็ได้รางวัลเยอะ แต่ม.กรุงเทพหลังๆไม่ได้ติดตามไม่รู้ว่าเป็นยังไงมั่งแล้ว (แต่อุปกรณ์คาดว่าดีกว่าใหม่กว่าแน่นอน)

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เรียนที่ไหนก็ตามอยู่ที่ตัวเองว่าจะขวนขวายแค่ไหนค่ะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เรียนที่ไหนก็ตามอยู่ที่ตัวเองว่าจะขวนขวายแค่ไหนค่ะ  หมีโหดดดด

ใช่ครับ อย่าให้เป็นเหมือนหมี
ไม่จริงครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 ชิ ชิ ชิ ชิ

จะบอกว่า ถ้าอยากให้ได้ประสบการณ์เยอะๆ
ก็ไปขอเค้าฝึกงานสิคะ ไม่ต้องรอถึงปี4

ไปเองเลย นั่นน่ะหาไม่ได้จากในห้องเรียนแน่ เจ๋ง

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
มีแค่สองที่เหรอครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ตอบแบบไม่ต้องคิดเลยว่า ม.รังสิตครับ
ไม่มีคำตอบอื่นอีกแล้วครับไม่ว่าจะเทียบด้านไหน
พลิกซ้านตะแคงขวามองกี่มุม ก็ม.รังสิต
นี่ไม่ได้มาจากความคิดเห็นหรือความเข้าใจส่วนตัวนะครับ
เป็นข้อเท็จจริงส่วนรวมที่ใครๆในวงการภาพยนต์ก็ทราบกันเป็นอย่างดี

ขออนุญาตฟันธงให้

I ROCK , THEREFORE I AM
 หมอรัก มา พวกเราหลบ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

โคตรรักเอ็งเลย  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: [1] 2 3 4 5