หน้า: 1 ... 49 50 51 52 53 54 55 [56] 57 58 59 60 61 62 63 ... 68

ผู้เขียน หัวข้อ: AF 4  (อ่าน 204190 ครั้ง)
นี่ค่ะเค้าแปลไว้
http://www.andrewbiggs.com/ABA/songs/neversay.htm

อาจจะอ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง เค้าถอดเป็นประโยคๆ น่ะค่ะ  ยิ้มน่ารัก

กับอันนี้ท่อนฮุคที่ผู้หญิงร้อง
http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=jinsee&date=14-03-2007&group=1&gblog=12

อุ๊ยยยย ขอบคุณมาก  กรี๊ดดดดด  อ่านแล้วรู้สึกเหมือนเพลงแบบเศร้าเจ็บใจ ประมาณเย้ยหยันความผิดหวังไรเงี๊ยะ แต่หน้าปองยิ้มตลอดเลย  ง่ะ

มีความรู้สึกว่าเค้าไม่อยากได้นะ เพราะเหมือนรู้ว่าต้องมีกระแสเรื่องแม่โหวตให้มั้ง
พออ่านวิเคราะห์+ได้ดู รู้สึกว่ามิวสิคเฟคมากๆ ปุยฝ้ายก็แอบร้าย  ชิ

จริงเหรอ อ่านจากไหนอ่ะ ไหนๆดูหน่อย  กรี๊ดดดดด

ปล. อยู่ดีดีเธอก็ให้มา ให้ความรักเรามา~  กรี๊ดดดดด  ลูกโป่ง สุดยอด ตอนแรกว่าพะแพงเหมาะกับเพลงร็อคแล้วนะ แต่ลูกโป่งก็เหมาะมาก อยากเห็นลูกโป่งออกเทปอ่ะ อยากเห็นลูกโป่งเล่นคอนเสิร์ตด้วย  กรี๊ดดดดด

กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย อะไรเนี่ยยยยยย  ชิ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
คิดเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ทำไมปองทำหน้าตาน๊องแน๊ง ยิ้มแป้น ขนาดนั้น

ส่วนพะแพง ยอมรับว่าร้องดี แต่ บังเอิญเคยเจอคนที่ร้องดีกว่า เลยไม่ชื่นชมมากมาย

ส่วนลูกโปง่ตอน เพลงภาษาอังกฤษ อ่ะ รู้สึกเจ๋งเลย เจ๋ง  รีบคว้ามือถือมาโหวตให้ หมดไปหลาย  กร๊าก
 เกย์แอบ แม่ยกลูกโป่งตัวจริงก็คือป้าจอยนี่เอง  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 กร๊าก  มิวสิคขำมาก ทำไมค์ตกด้วยอ่ะ น่าเอ็นดู  คริคริ
ตอนแรกก็ว่าน่าสงสารนะ เป็นลมด้วย จะไหวมั้ยเนี่ย แต่พอขึ้นเวลาทีแล้วรู้สึกว่าทำได้ดีมากเลย
ดูจะเป็นเพลงที่ดีที่สุดของมิวสิคตั้งแต่ป้าได้ดู af มาตลอดซีซั่นเลยอ่ะ ดูเพลินมากเพลง เพียงพอเนี่ย
แอบลุ้นด้วยล่ะ ว่าจะเป็นลมบนเวทีอีกมั้ย ชอบตอนโหนเสียงมากเลย กรี๊ดดดด มิวสิคของป้า  กรี๊ดดดดด  (เพิ่งมาเชียร์น้องมิวก็วีคนี้เพลงนี้แหละ)

ปล. เค้าฉีดยาอะไรให้มิวสิคเหรอ ตอนเป็นลมน่ะ ทำไมขึ้นเวทีแล้วคึกจัง ยาบ้า หรือพวก สเตอร์รอยด์รึเปล่า  ฮิ้ววว

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
เพิ่งได้ดูเพลงที่ 2ของปอง ที่เป็นเพลงเกาหลีอ่ะ  หน้ามึน  ทำไมปองดูน่ารำคาญจัง 
ฟังแล้วรู้สึกว่า คอรัสร้องเพราะกว่านะเนี่ย เหมือนเพลงมันน่าจะออกเซ็กส์ซี่ มากกว่าออกแนวแอ๊บแบ๊วนะ  ฮือๆ~ โธ่ปอง

ปล. ป้าอาจจะดูความรู้สึกช้าไปนิดนะ เพิ่งได้ดูวันนี้อ่ะ  ฮิ้ววว
บังเอิญเปิดไปเจอ
ปองบ่นกะครูเมื่อวานค่ะ ว่าคนที่เค้าแปลมาให้ ความหมายไปทางบวก ปองก็เลยยิ้ม

ปล. เค้าฉีดยาอะไรให้มิวสิคเหรอ ตอนเป็นลมน่ะ ทำไมขึ้นเวทีแล้วคึกจัง ยาบ้า หรือพวก สเตอร์รอยด์รึเปล่า  ฮิ้ววว
บังเอิญเปิดไปเจออีกเหมือนกัน
อันนี้เจอที่พันทิปห้องเรียลลิตี้
มิวสิกปวดท้องหลังจากที่ร้องเพลงแรกได้ครึ่งเพลง ก็เลยฉีดมอร์ฟีนให้ค่ะ
แล้วบอกว่าผลข้างเคียงที่จะตามมาคือซึม และคลื่นไส้
(จำผลข้างเคียงได้ไม่ค่อยแม่น ถามหมอแมวแล้วกัน)

ปล. เอาคนที่ตกรอบมาให้ครบ จะได้เป็นที่รู้จัก และขายได้ในภายภาคหน้า
แต่พวกที่ตกรอบออดิชั่นจะมีสัญญาแค่ 3 เดือน เอาเข้ามาทำไมก็ไม่รู้ ตาลายมากๆ ง่ะ
ซึมและคลื่นไส้  ไอ้มืดหมี  โอ้ว แต่ที่เห็นเนี่ย ตรงข้ามเลย นึกว่าฉีดพวกสารกระตุ้นให้ซะอีก  กร๊าก

หมายถึงหลังยาหมดฤทธิ์มั้งคะ
ตอนอยู่ในบ้านอย่างซึม นิ่งมาก

ไม่ได้ติดตามเลยไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรต้องฉีดยา? (ไม่รู้ข่าวลือข่าวจริง เพราะไม่ได้ติดตาม)
แต่ที่แน่ๆ คือมอร์ฟีนนี่เป็นสารออกฤทธิ์กดประสาทครับ
เอาไว้แบบในหนังเวลาทหารโดนยิงก็ฉีดไม่ให้รู้สึกอะไร
ดังนั้นการออกฤทธิ์ของมันคือ ซึมๆ ลอยๆ นอยด์ๆ นี่ครับ งง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

หาหินถ่วงสิคะ ไม่ลอย  หมีโหดดดด

Las Noches Rubicundior
เปิดไปทีไรเห็นกินกันทุกรอบ

ทำไมมันไม่อ้วนกันฟะ  โวย
แต่อาหารของโรงแรมตะวันนา น่ากินสุดๆ  หื่น

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
อ่านแล้วเศร้า ฮือๆ~

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C5808057/C5808057.html

นี่ขนาดเข้ารอบไปขนาด1 ใน 5 นะเนี่ย   โวย ก่อนหน้านี้ก็มีข่าว คนชนะ bb กลับไปขับมอไซค์รับจ้างเหมือนเดิม

เห็นแล้วคนที่หวังจะไปออดิชั่นซีซั่นหน้าจะใจเสียมั้ยเนี่ย   ฮิ้ววว

บีบีรู้สึกว่าจะไม่มีแล้วอ่ะ
อยากสมัครเหมือนกัน  ฮือๆ~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
บีบีรู้สึกว่าจะไม่มีแล้วอ่ะ
อยากสมัครเหมือนกัน  ฮือๆ~

แบทเทิล รอยัล  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 ... 49 50 51 52 53 54 55 [56] 57 58 59 60 61 62 63 ... 68