หน้า: 1 ... 48 49 50 51 52 53 54 [55] 56 57 58 59 60 61 62 ... 68

ผู้เขียน หัวข้อ: AF 4  (อ่าน 204138 ครั้ง)
เสียงซุปเปอร์พาวเวอร์ยิ่งกว่าในหนังอีก โวย
ไม่ได้รีรันนะครับ ให้กลับมาอยู่บ้านทั้ง 20 คนเลย อยู่ต่ออีก week นึงการกุศล

ก็เค้านั่งดูคอนเสิร์ตกันอยู่อะ  ง่ะ
นัทหน้าเหงามาก

ปล. สงสารปองมากเลย ต้องมานั่งดูตัวเองร้องเพลงเปรียบเทียบกับเพื่อนคนอื่นๆ
โธ่นัทได้  โวย โวย โวย โวย โวย โวย

ลูกโป่งเสียงดีจริงค่ะ
แต่ไม่ชอบนิสัยเธออ่ะ
ตอนในบ้านเหลือ สาวๆแค่ 2 คน โป่งกับพะแพง
เธอก็คุยกะพะแพง (ถึงจะไม่สนิท)

แต่พอนัทเลือกเพื่อนเข้ามา 2 คน
ซึ่งเป็นซี้โป่ง
โป่งงกะทิ้งพะแพงเลย
จะทำไรก็ทำกัน 3 คน ทิ้งพะแพงคนเดียว
พะแพงเดินมาก็ไม่คุยด้วย ไม่เขยิบให้นั่ง
ทำเป็นเฉยๆ
สงสารพะแพงมาก

(แม่เล่า เพราะแม่ดูทั้งวัน แม่ตอนแรกๆเกลียดพะแพง เชียร์โป่ง
เจอยังงี้ถึงกับเปลี่ยนใจเลยค่ะ เมื่อวานก็กรี๊ดดีใจที่พะแพงชนะโป่ง)

ปล. รักมิวสิค  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แล้วแต่มุมมองนะน้องอร
ตอนนี้ในพันทิปอย่างเดือดเรื่อง ต้อล-ปุยฝ้าย
อ่านแล้วอย่างฮา

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
 AF ปีนี้ดันให้ดังทั่วๆกันทุกเลยเลยนะ คนตกรอบยังวนเวียนมาออกทีวีเป็นข่าวเรื่อยๆ

ตอนนี้มาโปรโมทรวมไปเลย เอาให้ดังจี้ดๆไปเลยปีนี้

อยากจะรู้ค่ะ ถ้าหนูได้ไปเที่ยวกับนักล่าฝัน หนูจะได้พักห้องเดียวกับนักล่าฝันคนนั้นหรือเปล่าคะ
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C5803742/C5803742.html

ถ้าโหวตชนะแล้วได้พักห้องเดียวกับนักล่าฝัน ค่าโหวตคงกระจาย
อาจมีเหตุการณ์ขายบ้านขายรถโหวตกันทีเดียว  กรี๊ดดดดด
โอ้วววว เจนนิเฟอร์ ฮอลิเดย์ เสียงแบบซุปเปอร์ไดนาไมต์

นานๆ จะเข้ามาที
เพิ่งได้ดู af เทปวันเสาร์ที่ผ่านมา ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า รู้สึกว่า มิวสิคเสียงคล้ายป้าเบิร์ดมากเลย

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
เพิ่งได้ดู af เทปวันเสาร์ที่ผ่านมา ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า รู้สึกว่า มิวสิคเสียงคล้ายป้าเบิร์ดมากเลย

ผมยังคุยกับเพื่อนเลยว่าเหมือน comment ก็พูดนะครับว่า เนื้อเสียงเพราะ

แต่เสียนิดนึงตรงที่ เสียงไม่มีพลัง ไม่มีเทคนิคเวลาร้องเท่าไหร่

เอาไปฝึกอีกหน่อยกลับมาเป็นร่างทรงป้าแกคงจะได้

เพิ่งได้ดูเพลงที่ 2ของปอง ที่เป็นเพลงเกาหลีอ่ะ  หน้ามึน  ทำไมปองดูน่ารำคาญจัง 
ฟังแล้วรู้สึกว่า คอรัสร้องเพราะกว่านะเนี่ย เหมือนเพลงมันน่าจะออกเซ็กส์ซี่ มากกว่าออกแนวแอ๊บแบ๊วนะ  ฮือๆ~ โธ่ปอง

ปล. ป้าอาจจะดูความรู้สึกช้าไปนิดนะ เพิ่งได้ดูวันนี้อ่ะ  ฮิ้ววว

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ตอนที่ดู ทนฟังไม่ได้จนต้องกดเปลี่ยนช่องเลยล่ะค่ะ  ยิ้มน่ารัก
น่าจะเลือกเพลงอื่นเนอะ

ปล. ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า ตอนได้รางวัลนัทดูไม่ดีใจเท่าที่ควรแฮะ หรือเขาเป็นคนนิ่ง ๆ
ไม่ค่อยแสดงอารมณ์  ฮิ้ววว
ยังดูไม่ถึงตอนประกาศรางวัลเลยอ่ะ เพิ่งถึงตอนคอมเมนท์ปอง
ว่าแต่เพลงมันหมายความว่ายังไงเหรอ มีเว็บไหนที่แปลไว้ทั้งเพลงมะ? โดยเฉพาะท่อนแร๊พเนี่ย มันแปลได้ยังไงบ้างอ่ะ

มีความรู้สึกว่าเค้าไม่อยากได้นะ เพราะเหมือนรู้ว่าต้องมีกระแสเรื่องแม่โหวตให้มั้ง
พออ่านวิเคราะห์+ได้ดู รู้สึกว่ามิวสิคเฟคมากๆ ปุยฝ้ายก็แอบร้าย  ชิ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
นี่ค่ะเค้าแปลไว้
http://www.andrewbiggs.com/ABA/songs/neversay.htm

อาจจะอ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง เค้าถอดเป็นประโยคๆ น่ะค่ะ  ยิ้มน่ารัก

กับอันนี้ท่อนฮุคที่ผู้หญิงร้อง
http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=jinsee&date=14-03-2007&group=1&gblog=12
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2007, 16:24 น. โดย Psyfer » บันทึกการเข้า
ทำไมดูเอเอฟวีคนี้รู้สึกรำค๊าญรำคาญ  โวย
รกหูรกตา เอากลับมาทำไมคะเนี่ยตั้งเยอะแยะ

จะน่ารักกันไปอย่างนี้เรื่อยๆ สัญญาไว้เลย
หน้า: 1 ... 48 49 50 51 52 53 54 [55] 56 57 58 59 60 61 62 ... 68