หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 126

ผู้เขียน หัวข้อ: แอนดู  (อ่าน 482455 ครั้ง)

ทำโปสการ์ดให้จักรีเลยครับ  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

เพื่อพี่แอน ยอมคุ้ย 2 จู๋ใหม่นะเนี่ย หมีโหดดดด
อายทำไม งานที่ดีต้องมีเอกลักษณ์

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
จพส เดือนใกล้แตะ 1000 แล้วว่ะ ง่ะ

อันนี้วาดตอนรู้จักพี่โอ้เอ้ทีแรกๆ เลย
เผลิญว่าพรหมลิขิตให้เรามาอยู่ร่วมกองร้อยเดียวกัน
แล้วทหารคนไหนหน่วยก้านดีๆ ก็จะโดนดึงไปช่วย(อู้) งานที่ บ.ก.
(งานธุรการของกองร้อยน่ะ นึกภาพไม่ออกก็ดูหนังเร่องชอว์แชงก์ได้)
ตูก็แปลกใจว่าเฮ้ย ทหารอะไรวะ อ้วนฉิบหาย แถมมาดก็ไม่ได้เป็นทหารสักเท่าไหร่
ความแตกต่างนี้เองเลยทำให้ตูสนิทกะพี่โอ้เอ้ กินด้วยกัน นอนด้วยกัน แก้ผ้าอาบน้ำด้วยกัน

แล้วก็ได้กัน  เกย์เม้ม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ ช่างเป็นความหลังที่น่าระลึกถึงยิ่งค่ะ

there are no regrets in life, just lessons . .

fwd mail อันเลื่องลือ จุดเริ่มต้นของคนบางคนที่ทำให้เจอฟ๐นต์ด๐ทค๐ม
(เอามาจากในเมลตัวเอง หาตั้งนานเพราะไม่เคยไปเปิดดู)

3 ปีแล้ว หมีโหดดดด
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=9639.0

รู้สึกเหมือนพี่แอนจะเคยเล่าที่มาแล้วด้วยนะ หมีโหดดดด

(อธิบายทุกงานไหวแน่ใช่มะ งั้นขุดมาหมดแล้วนะ)

credit : บล็อกหยาบคายของพี่แอนนนนน
ใครก็ได้ลงลิงค์กระจู๋อ้างอิงไว้ที กดแก้ไขในนี้นะ ตูขี้เกียจคุ้ยแว้ว  ฮือๆ~

จากจู๋ไหนหว่า หมีโรบอทมั้ง

โอ้โห ยุคเร่เคนวีแอ๊นนิ้งเลยน่ะนะ ง่ะ

สมัยนั้น ใครที่ปั่นอย่างไร้สาระนี่ โดนสาปนะครับ
ไม่ได้กติกาปล่อยแม่งเหอะอย่างทุกวันนี้ กร๊าก
(ยกตัวอย่างเช่นถ้าเป็นไอ้เอนี่ โดนสาปดิ้นไปเดือนนึงแล้ว)

//เห็นไหม จู๋นี้ปั่นกันสองคน อย่างที่คิดไว้เลย  กร๊าก ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ตูละหน่าย โดย ไอ้แอนนนนน
เครดิต-บล็อกหยาบคายของพี่แอนนนนน
ที่มาอีกหนึ่งอย่างที่เลื่องลือในฟอร์เวิร์ดเมล

พี่แอนไม่ได้สาปคนมานานแล้วนะ หมีโหดดดด
ไม่นับเดือนด้วย ชิ

โอ้โห ยุคเร่เคนวีแอ๊นนิ้งเลยน่ะนะ ง่ะ

สมัยนั้น ใครที่ปั่นอย่างไร้สาระนี่ โดนสาปนะครับ
ไม่ได้กติกาปล่อยแม่งเหอะอย่างทุกวันนี้ กร๊าก
(ยกตัวอย่างเช่นถ้าเป็นไอ้เอนี่ โดนสาปดิ้นไปเดือนนึงแล้ว)

//เห็นไหม จู๋นี้ปั่นกันสองคน อย่างที่คิดไว้เลย  กร๊าก ฮือๆ~

ฮือๆ~ มาช่วยปั่น

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้าแรกๆ ของนานา เดือนก็ปั่นคนเดียวนะ ชิ

ลันล้า

ถึงตอนนี้ป๋าเลย์จะยึดตำแหน่งเจ้าพ่อสอนใจก็เหอะ
แต่เริ่มต้นมาจากยักษ์นะ เจ๋ง

สมัยนั้นอยู่ร้านเน็ต ว่างจัด
มีการ์ตูนปัญญาอ่อนแบบนี้โผล่มาเรื่อยๆ แหละครับ

ไม่ได้วาดรูปแบบถนัดๆ ด้วยคอมพิวเตอร์มาเกือบปีแล้วครับ
เพราะเมาส์ปากกามันสั่นมาก จับแล้วหงุดหงิดทุกที ไม่ล่ะ
นานๆ ทีลองหาพิกัดสวยๆ ที่มันไม่ค่อยสั่นได้ค่อยลงมือวาด
แต่มือหนึ่งก็ต้องยึดกระดานไว้กับง่ามนิ้ว อีกมือคอยกดปากกาแรงๆ ไม่ล่ะ

ไม่คิดเหมือนกันว่ามันจะเป็นข้ออ้างได้นะ กร๊าก

หมีโหดดดด

http://f0nt.com/forum/index.php/topic,544.msg13751.html#msg13751

5 หน้าแรกของจู๋ชอบโชว์

ชอบดูงานพี่แอนนะ  น่ารักดีอ่ะ  ยิ้มน่ารัก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
 ว้าววว มาไม่ทันยุคพี่แอนรุ่งเรือง

แต่ชอบใน DAนะ ดูเป็นตัวพี่แอนดี  เจ๋ง

there are no regrets in life, just lessons . .
ิิพี่แอนงานแอนมากๆ
ชอบอะ การ์ตูนสนุกดี กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 126