หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋แนะแนว ส่งผลงานไปโกอินเตอร์  (อ่าน 26263 ครั้ง)
ลงชื่อไว้ก่อนเดี๋ยวมาอ่านต่อ ฮือๆ~

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ลองทำมั้ยล่ะครับพี่แอน

เว็บเรามีของโชว์ตั้งเยอะ เจ๋ง
ลองทำมั้ยล่ะครับพี่แอน

เว็บเรามีของโชว์ตั้งเยอะ เจ๋ง

เล็กน่ะ กล้าโชว์เหรอ  เจ๋ง
 (อิอิ)
เอาเข้าจริง ใหญ่นะ เจ๋ง
เอาเข้าจริง ใหญ่นะ เจ๋ง

ตูไม่เชื่อ  เจ๋ง

ส่วนใหญ่เข้าตรงไหนละ ไม่จริง  เกย์แอบ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ผลที่ตามมาคือ อาจจะมีงานเข้ามาหาตัวเรา แล้วเป็นงานที่ตรงจุดกับสไตล์งานที่เราทำและถนัด
ทุกวันนี้หลายๆคนที่ทำงานด้าน Art รึ Graphic มันก็รู้ๆกันอยู่ ดิ้นรนกันไป และมักจะโดนลูกค้าบีบบังคับให้ทำงานห่วยกว่าเดิมออกมา ทำสวยๆไม่ค่อยจะเอา แต่ชอบแก้ให้มันห่วยลง เพราะลูกค้ามักจะคิดว่าตัวเองมีรสนิยมดี (แต่ส่วนมากไม่รู้หรอกว่างานที่ดีมันเป็นยังไง)

แต่ถ้าเราเริ่มมีผลงานชัดเจนขึ้น ลูกค้าใหม่ๆที่เข้ามาหาเพราะงานเรา จะทำงานด้วยความ Happy กว่าเดิม .....

ไหว้ ไหว้

จ่ายค่าอ่านเรียบร้อยครับ คำพูดแดงๆนั้นถูกใจจริงๆ

DiggityDaw aka วัวโหดด
ไอ๊หยา อ่านไอ้ตัวแดงๆ นั่นอีกทีแล้วโคตรถูกใจเลย กร๊ากกกกก!!!
ที่ทะเลาะกับลูกค้ารายล่าสุดมาก็งี้แหละ

เฟอร์นิเจอ์ดีไซเนอร์ท็อป 10 ของเมืองไทยเลยนะก๊าบบบบ กร๊ากกกกก!!!

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เป็นกระจู๋ที่เจ๋งมากครับพี่ฉึ่งน่าไปแป่ะบอร์ดเพาะช่างเราบ้างนะ(หรือแปะแล้ว ผมหาไม่เจอ ไอ้มืดหมี )

หาร้านกรอบรูปและงานศิลปะได้ที่ nasilpgallery.com ได้นะเอ้อ
ขอบคุณครับ เจ๋ง
ว้าว... เป็นกระทู้ที่มีประโยชน์มากมากค่ะ ขอบคุณค่ะ << ว่าแต่ฝีมือแกถึงแล้วหรือไง (พูดกับตัวเอง  ง่ะ )

หน้า: 1 2 3 [4]