หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 21

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีโหลดและติดตั้งฟอนต์ (แบบห้วนๆ)  (อ่าน 2984037 ครั้ง)

ขอบคุณค่า
ง่ายมากๆ  ปลื้ม
โหลดมาแล้วใช้ไงอ่ะ

ทำตามทุกขั้นตอนแระนะ
ขอถามหน่อยจ้ะ เคย load เข้าเครื่องเก่า เป็น window XP มันทำได้ แต่ตอนนี้เป็น window Vista - ไหงมันไม่มาล่ะจ้ะ ตอบหน่อยนะค้า ว่ามันเกี่ยวกันไหมเนี่ย
ขอบใจมากๆๆๆ หลงทางไปหลายวันเลย เอิ๊กๆๆ
คือ อยากถามว่า พอดีโหลดและก้อติดตั้ง font เสดเรียยบร้อยแล้วอะค่ะ

ทีนี้ พอมาเปิด Firefox อ่านกระทู้เวบต่างๆ ภาษาไทยมันกลายเป็น font ที่โหลดมาใหม่อะค่ะ

ทำไงอะคะ คือมันเล็ก+อ่านไม่ออก

อยากได้กลับมาเปนแบบเดิมมมม  ฮือๆ~

ปล. ลองไปแก้ที่ tools แล้วก้อไม่ได้อะคะ

จนต้องลบ font ออกไปและ เซงงง  เศร้า
http://www.firefoxthai.com/blog/2006/03/09/how-to-fix-font-thai
อ่านและทำตามจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุนมากๆเรยค่า  ฮี่ๆ
 :09:ใช้กับBloggerได้ไม๊ค่ะ..มันมีฟ้อนให้เลือกแค่6แบบเอง ไหว้
ไม่ได้ครับ มันเห็นแค่เครื่องที่ลงเท่านั้น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณครับ
แบว่าโหลดได้ทุกอย่างแล้วแต่เวลาปลิ๊นมันออกมาเป็นตัวอะไรก็ไม่รู้ อย่างนี้เราจะทำอย่างไรคะ ไหว้
ขยายความคำว่า "ตัวอะไรไม่รู้" สักหน่อยสิครับ

ขอบพระคุณ ยิ้มน่ารัก
ดาวน์โหลดได้แล้ว  ขอขอบคุณที่แนะนำ ดิฉันทำได้โดยที่ไม่ต้องไปพึ่งพาเพื่อนๆแล้วดีใจจังคะ
ฟอนต์น่ารักดี ขอบคุณนะคะ
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 21