หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 21

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีโหลดและติดตั้งฟอนต์ (แบบห้วนๆ)  (อ่าน 2984041 ครั้ง)
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A5516720/A5516720.html <--- แนะนำกระทู้ Font DN ง่ายฟ่าเยอะ  ฮี่...

วิธีเดียวกันเลย  ฮิ้ววว

แค่แบบปลอดภัยและถูกต้องกับวิธีแบบลูกชิ้น 

แต่ก็ดีไม่เปลืองสมองดีวิธีนั้น (แจ๋ว แจ๋ว)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอ่อ มันง่ายกว่าตรงไหนน่ะ เห็นเหมือนๆกัน  กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
กร๊าก เชื่อสิว่าถ้าตูอธิบายแบบนั้นที่นี่ คงไม่มีใครเข้าใจหรอก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

แล้วก็จะมีคนอธิบายแบบหน้าแรกเอามาโพสซ้ำ  กร๊าก กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 ฮือๆ~   มันไม่ได้ค่ะ  ถ้าเป็นฟอนต์ที่มีอยู่แล้วพอลากปุ๊บ มันจะขึ้นหน้าต่างโหลดเป็นเปอร์เซ็นต์ เป็นร้อยกับร้อย  แต่พอลากฟอนต์ที่โหลดมาปุ๊บ มันบอกว่า   Unable to install the font. File... is either invalid or damaged. ค่ะ  พอกดโอเคแล้วอันแรกก็เป็นร้อยเปอร์เซ็นต์นะคะ แต่อันข้างล่างเป็น0เปอร์เซ็นต์   ทีนี้จะเอายังไงคะ  ชอบฟอนต์นี้มากอยากจะเอาไปทำรายงานส่งครู
หนูอยากสมัครสมาชิกค่ะ ลันล้า เหลือบ
ก็สมัครสิคะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 (แจ๋ว แจ๋ว) ขอบคุนมากคร่า....  กึ๋ยๆ
 งง :09:ทามมัยลงฟอน TH-Charm-of-AU แล้ว สระ ไอไม้มลาย ไม้ม้วน ไม้โอ มันไม่เต็ม ตัวล่ะค่ะ เหงแต่แบบ คล้ายตัวสระ   เอ เลย ลันล้า ลองเอาไปพิมงานแล้วตัวอักษรสวยมากแต่พวกสระประเภทนี้มันไม่เต็มตัวเลยส่งงานไม่ได้ เมื่ออ่านปัญหานี้แล้วช่วยตอบทีนะค่ะ  หรือส่งผ่านอี-เมลก้อได้ค่ะ   :27:ขอบคุณมากๆค่ะ  ไหว้
โปรแกรมที่คุณใช้มันอาจแกล้งตัดบรรทัดบนล่างหายไปก็ได้ครับ
ลองปรับความสูงของบรรทัดดู หรือไม่ก็แยกกรุ๊ปของตัวอักษรเอานะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณนะจ๊ะ จะลองทำดู แต่เพื่อนเคยทำ ทำไม่ได้ (แจ๋ว แจ๋ว)
ใครมีฟ้อนใหม่ๆต้องการด่วนส่งให้ด้วย
โอเคครับ เดี๋ยวผมส่งให้ถึงบ้านทุกฟ้อนเลย เอือม

settingอยู่ไหนไม่เหนงง       เฮ้ย!? เฮ้ย!? เฮ้ย!?
บอกหน่อยยยยยยยยยนะ กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 21