หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 21

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีโหลดและติดตั้งฟอนต์ (แบบห้วนๆ)  (อ่าน 2984023 ครั้ง)
2. ได้ Zip ไฟล์แบบ PC  เปิด Unzip แบบ PC

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
3. ได้ฟร๊อนแบบ PC

4. เปิด Font Book ขึ้นมา ไม่เหมือน PC  ฮี่...

5. กดเครื่องหมาย + เพื่อ add ฟร๊อน ไฮโซกว่า PC  คริคริ

6. ปิด Font Book ด้วยนะ จบละ  ฮิ้ววว

โถ แมค เอือม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ฮี่...
มีฟ๐นต์ของสมาชิกคนนึง เวลา unzip แล้วเป็นแบบนี้

แต่พิมพ์ได้แฮะ บน shop  ง่ะ

นี่คือวิธีโหลดและติดตั้งฟ๐นต์แบบง่ายที่สุดในโลกแล้วครับ
ผมเข้าใจว่าแต่ละคนมีความรู้ ความถนัดคนละด้านกัน
ดังนั้นการลงฟอนต์สักตัวในเครื่องไม่ได้นี่ ไม่ผิดครับ
แต่พอถามมามากๆ เข้าก็เลยรื้อบทความอันเก่ามาให้อ่านอันนี้แทน
จะได้เก็ตกันทุกคนตั้งแต่เบสิ๊กเบสิกสุดเลยนะ

แน่นอนว่าผมคงต้องสาธิตโดยใช้โปรแกรม Internet Explorer อี๋~
ส่วนใครใช้ Firefox ก็.. ก็ดีแล้วแหละครับ ฮิ้ววว (เปลี่ยนใจมาใช้หมาย่างกันเถอะ)

ถ้าคุณอ่านวิธีลงแบบห้วนๆ แล้วแล้วยังมีปัญหาทางบ้านอยู่
ให้อ่านกระจู๋นี้ต่อครับ - http://f0nt.com/forum/index.php?topic=9006.0

ป.ล.
โพสต์ต่อไปนี้ขอประหยัดคำพูดหน่อยละกัน เพราะรู้ว่าเขียนไปก็ไม่อ่านกัน อี๋~
ฮี่...
มีฟ๐นต์ของสมาชิกคนนึง เวลา unzip แล้วเป็นแบบนี้

แต่พิมพ์ได้แฮะ บน shop  ง่ะ

ของหนูเองค่ะ    ยิ้มน่ารัก
งงนะ เพราะอันซิปแล้วเจอซิปอีกอัน  ทั้งที่ๆ ซิปตามปกติ   งง

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
เปลี่ยนเป็นกระดุมละกันครับ
ซิบมันวุ่นวายนัก  ไอ้มืดหมี ไอ้มืดหมี

แก้ไขแล้วค่ะ  แต่ไม่ใช้กระดุมนะคะ   ฮี่...
ตอนแรกใช้ rar แล้วมีปัญหา
ตอนนี้ใช้ zip แล้วค่ะ  โหลดใหม่ได้เลยค่ะ

สาธุ
ไหว้

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
ขอบคุณนะครับสำหรับวิธีดาวโหลดก่าติดตั้ง ขอบคุณหลาย ก๊าบ
 :01:คือเราทำตามที่บอกและนะ  :05:แต่พอจะลากอ่ะ มันไม่ได้ คลิกซ้ายข้างไว้ มันจะเป็นรูปกลมๆแล้วก็มีเครื่องหมายขีดทับเอาไว้อ่ะ ทำไงดีเนี้ย ช่วยทีเถอะนะ ขอร้องล่ะ T^T  เศร้า คือพอจะวางมันขึ้นคำว่า
Unable to install the font แล้วก็ขึ้นช่องเล็กอ่ะ เหมือนช่องโหลดไรไม่รุ มี 2 ช่อง
ช่อง 1 โหลดเต็ม 100 แล้ว   แต่อีกช่องไม่มีเลย แล้วจู่ๆมันก็หายไปอ่ะ!?  ง่ะ
แตกZip หรือRar ออกมาแล้ว copy เฉพาะไฟล์ฟอนต์ ไปวางใน โฟลเดอร์ fonts ก็ได้ครับ

ลองดู

ไอ้มืดหมี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2007, 17:51 น. โดย ซือเน = ธนัช » บันทึกการเข้า

i'll walk until i find u.

4. ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ที่โหลดมา
แล้วมันจะปรากฏหน้าจอโปรแกรม Winzip หรือ Winrar
ก็แล้วแต่เครื่องของคุณจะลงโปรแกรมอะไรเอาไว้
(ถ้าไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเลยก็กดโหลดตามลิงก์บรรทัดบนครับ)
น่าจะพลาดขั้นตอนนี้นะครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 21