หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีโหลดและติดตั้งฟอนต์ (แบบห้วนๆ)  (อ่าน 2984043 ครั้ง)
ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคะ
ขอถามหน่อยจ้ะ เคย load เข้าเครื่องเก่า เป็น window XP มันทำได้ แต่ตอนนี้เป็น window Vista - ไหงมันไม่มาล่ะจ้ะ ตอบหน่อยนะค้า ว่ามันเกี่ยวกันไหมเนี่ย

ใช่ค่ะใช่
ช่วยตอบหน่อยเถอะนะ T^T
ผมก็ใช้ vista อยู่นะ ???

ตรงที่ไม่มานี่หมายถึง ไม่มายังไง  งง งง งง

เอาเป็นว่าถ้าจะลง ฟ๐นต์ ใน vista

คลิกขวาตัวฟ๐นต์ เลือก install จบ  ปลื้ม

ปล. คลิกขวาที่ตัวฟ๐นต์นะครับ
ต้องแตกไฟล์ .zip ที่โหลดไปก่อนนะจ๊ะ หยี

เกือบลืมไปเลยว่าเคยแนะนำตัว
ขอบคุงมากครับ
รบกวนสอบถามครับ ผมโหลดฟ้อนท์ TH-Sarabun-PSK

แต่ผม Install แล้วเปิดโปรแกรม Photoshop CS2

ทำไมมันหา ฟ้อนท์ไม่เจอ อ่ะคับ ไม่เจอฟ้อนท์ที่เพิ่งลงไป

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยคับ
ขอบคุณครับ...................
ยังไม่เคยโหลดจากเนตเลย ไม่รู้จะทำได้ป่าว ขอบคุณมากๆเลยทำก็สวยใจก็ดี ไหว้
ขอบคุณนะค่ะสำหรับของดีๆทีเอามาให้อยากบอกว่าโหลดมา 20 กว่ารอบแล้วค่ะแต่ก็ install ไม่ได้ซักที เห็นคนอื่นโหลดได้โหลดดีแต่ทำไมเราโหลดไม่ได้ ก็ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วนะปัญหาก็เหมือนเพื่อนคนอื่นๆ ทีคลิกลากลงในฟอนท์แล้วมันไม่ยอมให้โหลด(ต้นปีที่แล้วก็โหลดไปแล้วหลายสิบที แต่ก็ลงไม่ได้ พอดีได้แผ่นมาลงก่อนก็เลยไม่ได้โหลดต่อ  แต่ตอนนี้เอาคอมไปล้าง ฟอนท์เลยหายหมด  มาโหลดใหม่อีกทีที่เว็บ ก็ลงไม่ได้เหมือนเดิม  ฮือๆ)
 ยิ้มน่ารัก
ขอบคุณมากค่ะ
 :18:สุดยอดเลยครับ อยากให้มีคนทำงานอย่างพวกคุณบนโลกนี้เยอะๆ เจ๋ง
ก้อทามมั่ยได้อยุ่ดี    เค้าใช้วินโดว์ ดาร์คไลต์อ่ะ
อาการเป็นยังไงล่ะครับ? จะได้ตอบได้ว่าควรจะลงยังไง
ดาร์คไลท์มันก็ XP นี่แหละครับน่าจะลงธรรมดา
ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

ทำไมโหลดไม่ได้อะ

เหอะ ๆ ๆ

เหนื่อยเลยอะ
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21