หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 40

ผู้เขียน หัวข้อ: เก้อแสดงงาน  (อ่าน 188319 ครั้ง)
โอ้ รุ่นใหญ่มาเองเลย
ขอบคุณที่ชี้แนะครับ  กรี๊ดดดดด

จริงๆก็ไม่ได้คิดอะไรหรอกครับ แต่ออกตัวไว้ก่อนที่ใครจะชมว่าเทพน่ะครับ แห แหะ
เพราะงานที่โพสโชว์กันในที่นี้ กับการทำงานในระบบจริง ยังไงก็ใช้มาตรวัดแตกต่างกัน

ส่วนเรื่องนำไปเปรียบกับเพื่อน คงเพราะคิดว่าในอนาคต
คงจะต้องไปทำอะไรแบบนั้นล่ะมั้งครับ คงเป็นสายโปรดักชั่นไป
เพราะกราฟิกสองมิติ หรือภาพประกอบทั้งหลายที่ทำนี่ ไม่ได้ทำเป็นอาชีพ
เพียงแต่ทำเพื่อทดลอง หรือวาดเล่นสนุกๆเท่านั้นครับ

งานที่ทำเป็นอาชีพ ก็เป็นภาพเคลื่อนไหวทั้งหมด
แต่บังเอิญทำกราฟิกเป็น ก็เลยเป็นภาพเคลื่อนไหวกราฟิกไป  กร๊าก

ส่วนเรื่องมุมมองของคนในวงการสำหรับ การแยกแยะชนชั้นกราฟิก
กับชนชั้นครีเอถีบ-อาร์ตไดเนี่ย เห็นด้วยเต็มๆครับ เป็นความจริงที่ขำไม่ออกยังไงอยู่
คนทำงานกราฟิก ต้องอยู่ภายใต้การควบคุมของสองตำแหน่งที่ว่ามา
ก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้กราฟิก ถูกมองในระดับที่ต่ำกว่า

แต่ในปัจจุบัน ผมว่าส่วนหนึ่งที่ทำให้คำว่า นักออกแบบกราฟิก ถูกลดระดับลงมา
น่าจะเป็นเพราะ มันเกร่อมั้งครับ ใช้โปรแกรมโฟโต้ฉ็อป,อิลลัสเป็น
ก็เรียกตัวเองว่าเป็นกราฟิกดีไซน์เนอร์ หรือนักออกแบบกราฟิกแล้ว เรียกแล้วมันเท่
ทั้งที่"ออกแบบเป็น" กับ ใช้ "โปรแกรมคอมสำหรับการออกแบบเป็น"
มันคนละเรื่องเดียวกัน และก็น่าจะเป็นอีกเหตุหนึ่งเหมือนกัน
ที่ผมไม่ได้คิดจะทำงานด้านออกแบบกราฟิกสองมิตินี้จริงๆ
ก็ได้แต่คิดแค่ว่า ถ้า"ออกแบบเป็น" แล้ว ก็คงเอาความเข้าใจนั้นไปใช้กับ
สื่อชนิดไหน เทคนิคชนิดใดก็ได้ทั้งนั้น

แต่หนทางคงยังอีกยาวไกลครับ  ฮิ้ววว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2007, 05:03 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
 อ๊ากกกกก
ไม่ต่ำต้อยนะ

กราฟฟิก งานเยอะ
หาง่าย เงินก็จับจ่ายคล่องมือ ฮี่...

เออ ไหนๆ ก็ถามพี่เก้อในจู๋นี้ซะเลย
ว่าพี่เก้อจะโกอินเตอร์เมื่อไหร่ครับ เห็นยังปั่นอยู่เลย

พึ่งเห็น

สถานะตอนนี้ก็ Application has been forwarded to the British Embassy ครับ
รอลุ้นด้วยใจระทึกไม่เป็นอันทำอะไรอยู่นี่ไงเฮีย  

ถ้าผ่านแล้วก็ในเดือนนี้แหละ แต่ไม่ต้องห่วงว่าจะไม่มาปั่น
อยู่ไหนก็มีอินเตอร์เน็ตใช้ (ห้องที่เช่าอยู่มีไวร์เลสส กร๊าก)

ถ้าไม่ผ่านก็นั่งตูดแฉะอยู่ที่นี่ต่อไป

แต่เห็นด้วยกับ เก้อเรื่องกราฟฟิคมักโดนกด นะ

เพราะตอนทำงานอยู่บริษัทนึง โดนกดเหมือนกัน กร๊าก

จนหมดแรงทำงานทำการกันไป
แต่เห็นด้วยกับ เก้อเรื่องกราฟฟิคมักโดนกด นะ

เพราะตอนทำงานอยู่บริษัทนึง โดนกดเหมือนกัน กร๊าก

จนหมดแรงทำงานทำการกันไป

ถ้าฉลาดหน่อยก็คงไม่โดนครับ
 เหลือบ อะไรบักปิง

โอสท์!!!!  โวย

งานใหม่ๆมั่ง

ใหม่จริง เพราะพึ่งเอามาแต่งสีวันนี้นี่เอง จะว่าไปก็ยังทำอะไรกับมันได้อีกเยอะ
แต่กว่าจะเสร็จสงสัยอีกนานกว่าจะนึกเอามาทำอีก ตอนนี้นึกได้ก็โพสมันเลย

ชื่อภาพ : เจตจำนงเสรี (เขียนถูกไหมเนี่ย)

เมื่อสามวันที่แล้ว ไปเห็นกระดาษ เอสี่ที่เขียนรูปผู้ชายหันข้างเนี่ย
ด้วยเส้นดินสอ มีแต่โครงหน้า กับผมไม่กี่เส้นลวกๆวาดไว้อยู่
ดูท่าคงเขียนไว้นานหลายเดือนแล้ว กระดาษยับมาก
เลยหาปิ๊กม่ามาเขียนเส้นสักหน่อย ตรงเส้นผมส่วนมากมาจากการด้นเอา
จากฟอร์มเส้นดินสอที่มีอยู่เล็กน้อย

วันนี้แสแกนเอามาใส่สีนิดหน่อยเป็นอันเสร็จ

ส่วนตัวเจตจำนงเสรีนั่น แสกนมาจากสมุดสเก็ตช์ ไม่ได้เกี่ยวไรกับรูปเลย
หยิบมาวางแล้วมันดันไปกันได้ ถ้าอธิบายเท่ๆก็คงประมาณ
เส้นผมมันปลิวสไวไปอย่างเป็นอิสระต่อกันทุกเส้น
คล้ายกับเส้นผมแต่ละเส้นมันมีเจตจำนงเสรี  ว่าไปนั่นเลย  ง่ะ

// แก้ไขเจตจำนง ไม่มี น์ นะครับจำไว้ (บอกตัวเอง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2007, 00:05 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

ฮือๆ~ เทพจัง

ปล. ผู้ชาย ปากชมพูหวานมาเลย  พี่เก้อแอบ...(เหงื่อแตกพลั่ก)

there are no regrets in life, just lessons . .
สวยอะพี่เก้อ  กรี๊ดดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ชอบคอนเซปต์มากเลยพี่เก้อ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ขอให้วีซ่าผ่านครับ
สวยครับ ถ้าชมพูสดอีกนิดนี่ บักต้องรีบเข้ามาดูเลยนะ เกย์ออก
(เจตจำนง ในรูปเขียนถูกแล้วครับ แต่ในคำอธิบายดันเขียนผิด ง่ะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่เก้อ  กรี๊ดดดดด
 เจ๋ง

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ชอบสีแบบนี้ เหมือนเหล่าผลไม้นานาชนิดเลย
กีวี แอปเปิ้ล สตอเบอร์รี่  หื่น สีน่ากินมากๆ

ผมนี่ใช้เวลาวาดครึ่งปีเหรอคะ ละเอียดมากๆ  หมีโหดดดด
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 40