หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 49

ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์ภาพถ่ายจากโทรศพท์มือถือ  (อ่าน 225383 ครั้ง)
ไปนั่งเล่นที่สวนสาธารณะกับเพื่อนเลยลองถ่ายดู ถ้าดูจากสายตาจริง จะสวยมาก แต่ความสามารถดีได้มาแค่นี้แหละ  ฮือๆ~

ถ้ามองด้วยตาจะเห็นทิวสนสวยมาก  ฮือๆ~

รูปนี้ตรงเกาะเขียว ๆ นั่นเรียกว่าเกาะกลางค่ะ เป็นหมู่บ้านชาวประมง

ต้นสนทะเลอยู่ริมทะเล

ไปเป็นเพื่อนน้องรับจตุรงค์ ยืนรอด้วยความเบื่อหน่ายเห็นแมลงบินไปบินมาเลยจับมาถ่าย  ฮิ้ววว

แมลงตัวงนี้มันคือตัวอะไรคะ 
เค้าเคยมาเกาะหนูตอนหนูเรียนพละ   โรงเรียนแทบแตก ฮือๆ~

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
กัดเจ็บ แต่ไม่มีพิษมากมาย เคยโดนกัดอยู่ แต่จำชื่อไม่ได้

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
น่าจะเป็น ด้วงชนิดหนึ่ง  ไอ้มืดหมี
มีหลายพันธุ์ บ้านผมจะเจอ2ชนิด
ปีกสีน้ำตาลหม่นๆ กับลายเหลืองดำ ไม่เป็นอันตรายครับ จับตรงข้อต่อระหว่างคอ กะลำตัว

มั่วนะ..!!

กำลังโหลดข้อมูล .....

หน้าตาดีนะคะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
 หมีโหดดดด หมีโหดดดด หมีโหดดดด

รถติด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

หน้าตาดีนะคะ  กรี๊ดดดดด
ขอบคุณมากครับ  ไหว้

ชมแมลง  น้องดำ

หน้าแตก

อ่ะสงสัยจะเขิน

กร๊าก

พวกด้วงมันมีทั้งอันตรายและไม่มีค่ะ บางชนิดมันจะปล่อยสารป้องกันตัวออกมาได้ค่ะ
อาจจะเจ็บๆ แสบ ๆ คัน ๆ นิดหน่อย จนถึงขนาดเป็นแผลเหวอะก็มี ถ้า แพ้  ฮิ้ววว
เพิ่งไปเสม็ดมา ไม่ได้เอากล้องไป ก็ถ่ายจากมือถือเหมือนกัน

รูปแรกงามมากครับ  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ชัดจังเลบค่ะสวย  เกย์ออก เกย์ออก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
กล้องมือถืออะไรคะ ถ่ายได้สวยจัง  เจ๋ง

ปล. รูปทะเลที่ถ่ายนี่อยู่หลังออฟฟิสค่ะ  ยิ้มน่ารัก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 49