หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: โจทย์เดือน พฤษภา  (อ่าน 23566 ครั้ง)
ไม่มีใึครเล่นก็ไม่เป็นไร  ฮือๆ~

คอนเสป

"พระจันทร์"

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

กรี๊ดดดดด ว้าววว นะนะ นะนะนะ
บวกนานา โจทย์ถูกใจ

ประเดิมด้วยงานเห่ยๆ ก่อนเลย
ได้แรงบันดาลใจจากพี่อู๋ที่เพนต์รูปหมีแพนด้าในจู๋ชอบโชว์
คือก็ทำสวยไม่เท่าหรอก แต่อยากลอง กรี๊ดดดดด

ชื่อภาพ : แค่มอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2007, 23:57 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เดือนใหม่มาอีกแล้วรึ  หน้ามึน

ถ้าว่างๆจะลองนะคะ  กรี๊ดดดดด

ดวงเดือน กับพระจันทร์ อันเดียวกันมั้ยครับ    ถ้าเป็นอันเดียวกัน    ผมขอส่งผลงานนี้เลยครับ >>>  เอือม

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
โจทย์ใหม่มาแว้ว กรี๊ดดดดด
เดี๋ยวเล่นๆ รอหน่อยนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อยู่นอกบ้าน ก็ขอหน่อยครับ ง่ะ

เอือม
ิอุ๊ย ขำ   (อิอิ)

โห สามเจ๋งว่ะงานนี้
รู้สึกเกิดแรงบันดาลใจอยากให้พระแถวบ้านนุ่งสีนีมั่ง เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาไว้เป็นอีกแรงบรรดาลใจสำหรับโจทย์เดือนนี้ครับ ฮี่ๆ

#Yokee Playboys#
#Bakery Music#

พระจันทร์วันนี้
ในคืนนี้ ฉันมีพระจันทร์เป็นใจ
มีดาวเป็นร้อย แต่ไม่มีเธอเคียงกาย
สะพานรัก ฉันทำให้เธอดวงใจ
สะพานรัก ฉันทำให้เธอไม่คลาย

ในความฝัน ฉันมีแค่เธอเพียงคนเดียว
คือเธอเท่านั้น ที่เจอในทางอันยาวไกล
หยุดหมด หยุดแล้ว ทุกแนวหยุดรักที่มากมาย
หยุดหมด หยุดแล้ว หยุดรักที่มากมาย

รักหรือไม่รัก...

ลองหาหนทางนำฉันไป
หลับยิ้นพริ้มพรายให้กับฝันร้าย
ทางที่เลืกเดินอาจสาย... ฉันไม่สน
วันที่หนทางยังแสนไกล
ทางเดินต้องเจอ คนอีกมากมาย
ฝากความคิดลอย ประปราย ไปกับใคร ใครสักคน

ใครไม่เคยหรืออยากลองฟัง http://www.doo-dd.com/music/play.php?id=936
เพลงนี้เล่นมันโคตร ฮี่ๆ เจ๋ง

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~
 ไหว้

กร๊าก

กินรอบวง
มูล หมายเลข 1

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
อู้ววว คลำเป้าด้วย กรี๊ดดดดด

ดวงเดือน กับพระจันทร์ อันเดียวกันมั้ยครับ    ถ้าเป็นอันเดียวกัน    ผมขอส่งผลงานนี้เลยครับ >>>  เอือม
โวย อะไร

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: [1] 2 3 4 5