หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสั้นต้านยาเสwติด ฝากชมครับ~  (อ่าน 7285 ครั้ง)
แอบอ้างจาก: inspired

เรื่อง : บังเอิญ
เวลา 14:57 นาที
กำกับโดย...
35000 PICTURES
เรื่องย่อ : แพร บอย และแทค เป็นเพื่อนสนิทกัน และเป็นแกนนำต่อต้านยาเสพติดของโรงเรียน
แต่แล้ววันหนึ่ง แทคได้ผลันตัวเองเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติด..
อะไรคือจุดประสงค์อันแท้จริงของแทคที่ยอมเสี่ยงตัวเองเข้าไปพัวพันกับมันกันแน่
แล้วแพรกับบอยจะทำอย่างไรเพื่อที่จะดึงเพื่อนอันเป็นที่รักของพวกเขาออกมาจากสิ่งเลวร้ายนั้นได้

•๏ Let's Check It Out! ๏•

สวัสดีสมาชิก F0nt ทุกท่านครับ ผมชื่อนายศุภวัฒน์ มาตย์เหลือง อายุ 18 ปี วันนี้ผมขออนุญาติทุกท่านนำเสนอหนังสั้นของผมครับ

หนังสั้นเรื่องนี้ชื่อเรื่อง บังเอิญ ครับ ผมและเพื่อนอีก 2 คน ได้แก่ น.ส. นันท์นภัส วงศ์โสภา และนาย วิโรจน์ เซียตระกูล
ถ่ายทำตอนอยู่ ม.5 ภาคเรียนที่ 1/2548 ณ โรงเรียนยโสธรพิทยาคม
เพื่อส่งเข้าร่วมประกวดในโครงการ หนังสั้นเสพติด(ระดับชั้นมัธยมปลาย) จัดโดย มหาวิทยาลัยมหาสารคาม และ สสส. โดยใช้ชื่อทีมว่า

" 35000 PICTURES "
ผลประการกวดไม่มีทีมใดได้รับรางวัลที่ 1, 2 หรือ 3(เพราะฝีมือยังเด็กๆอยู่) แต่ทีมเราได้รับรางวัลชมเชยอันดับ 1 มาครับ
หนังสั้นเรื่องนี้ผมและเพื่อนๆภูมิใจมากคัรบ เพราะเป็นหนังสั้นเรื่องแรก และดีใจที่พวกเราทำสำเร็จ(เกือบส่งหนังไม่ทันประกวดแน่ะ)

ตอนนี้กำลังรอผลแอดมิดชั่นส์ครับ ไม่รู้จะเอนท์ติดรึป่าว เครียดมากคัรบ
อยากเรียนคณะนิเทศศาสตร์ สาขาภาพยนตร์ และภาพนิ่ง

ขอให้มีความสุขกับการชมนะคัรบ ขอบคุณมากที่สละเวลามาดู หากเห็นข้อบกพร่องประการใดกรุณาติชมด้วยนะครับ
เพื่อผมจะได้นำไปพัฒนาและปรับปรุงให้ดีขึ้นในโอกาศต่อๆไป

•๏ คำเตื่อนก่อนรับชม ๏•
ขอให้ผู้ชมทุกท่านชมหนังเรื่องนี้ด้วยใจเปิดกว้าง
เป็นอิสระจากอคติ หรือกฏเกณฑ์ รวมทั้งความคิดที่เป็นเสมือนม่านกั้น
ขอให้เอาวางไว้ก่อน เพื่ออรรถรสในการชมภาพยนตร์สั้นเรื่องนี้อย่างเต็มที่
หลังจากชมจบแล้วค่อยหยิบยกทุกความคิด ทุกทัศนคติขึ้นมาพูดคุย วิจารณ์ ติชม และเสวนาเพื่อประเมินแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ ^^"

ภาพโดย jabchai.com

٭٭ คลิกชมที่นี่ ٭٭

หมายเหตุ : ผมUPLOAD หนังไว้ที่เว็บ DailyMotion.com จึงไม่สามารถแสดงหนังสั้นในหน้าเว็บบอร์ดนี้ได้

•๏ ทีมผู้กำกับ 35000 PICTURES ๏•

•๏ βunG EarN ٭ ShΦr† Film ๏•

•๏ βehinD †He ScenEs ๏•

•๏ Inspired By ๏•
น.ส. นันท์นภัส วงศ์โสภา
นาย ศุภวัฒน์ มาตย์เหลือง
นาย วิโรจน์ เซียตระกูล
٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭٭
นักเรียนโรงเรียนยโสธรพิทยาคม

ขอบคุณมากครับ!
Thank You very much!
Merci Beaucoup!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2007, 18:50 น. โดย inspired » บันทึกการเข้า

GREAT PEOPLE WERE INSPIRED TO DO GREAT THING.
 เจ๋ง ทำดีน่าสนุบสุนค่ะ
คืนนี้จะมาดูนะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เจ๋ง ทำดีน่าสนับสนุนคืนนี้จะมาดูนะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เจ๋ง
ทำดีน่าสนุบสุนค่ะ
เจ๋ง ทำดีน่าสนุบกระสุนครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
 เจ๋ง nำดีu่าสuับสuุu

โอ้วววว พิมพ์ยากจริงๆครับ  อี๋~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

เจ๋ง

ตouuี้มาืืnัnเsื่oJหัวnsะจู๋n่ou

งบน้อย
มัulป็uอะไslxsoคะ ?

พิมพ์ยากจริงๆ ด้วย  เอือม

แต่น้องๆ เค้าเก่งมากๆ
ขอชื่นชมสุดหัวใจค่ะ

ลันล้า

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
xuังu่าสuใามากu:
แต่ชื่อจู๋อ่านยาก  ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เจ๋งค่ะ ดูแล้ว  เจ๋ง

ตลกเสียงครู "บอกว่าอย่าลอกกันไงงงง"
กับเสียงนักเรียนตอนท้ายๆ  555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2007, 17:20 น. โดย หนิง* » บันทึกการเข้า

<3.
เดี๋ยวดูครับ สัญญา เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ดูแล้วครับ

คิดสภาพตัวเองถ้าวัยนั้นทำหนังคงสนุกน่าดู 

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อยากกินขนุน

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
หน้า: [1] 2