หน้า: 1 2 3 4 [5] 6

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงกับกาวสองหน้าบนผนัง  (อ่าน 33039 ครั้ง)
อย่างที่แอนว่าครับ ใช้น้ำมันรอนสันแหละครับ
เอาผ้าชุบแล้วลองเช็ด (ถูแรงๆ) น่าจะออกนะครับ

อย่าลืม แกะออกจากไฟแช็กนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ว่าแล้วว่าลืมซื้ออะไร

ปลั๊กไฟ สายต่อทีวี
ขนมปัง โยเกิร์ต
ของกินอะซื้อมาหมด

ลืมน้ำมันรอนสัน  ฮิ้ววว
อ้อ

เอ๊นอ๋องอินอี้เอง
เอยอ้วน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผอมแล้วค่ะ  ชิ

ไม่เชื่อไปถามพี่โบว์ได้เลย
อวดแล้ว  ยิ้มน่ารัก
ลองดูนะครับ
1.เอายาหม่องมาทาถูๆ
2.นั่งปั่นบอร์ดสักพัก
3.นำผ้าสะอาดๆมาถูๆขัดๆจนขึ้นเลข ถ้าผ้าไม่สะอาดเลขจะไม่ขึ้นและจะเป็นรอยดำๆ
4.เมื่อคราบออกแล้ว ให้เอาผ้าชุบน้ำมาเช็ดคราบยาหม่องอีกทีนึง

เมื่อก่อนเคยลองกับกระจกและไม้ผิวเรียบมันได้ผล
แต่ในกรณีผิวปูนไม่แน่ใจ เลยยังไม่กล้าบอก
เพิ่งลองเมื่อคืนปรากฎว่าได้ผลแฮะ

ลองดูนะครับ ยิ้มน่ารัก

Reading Learning & Sharing
pinocchio

ดูจากชื่อแล้วจะเชื่อดีมั้ยเนี่ย
เดี๋ยวจะลองดูทุกอย่างเลยค่ะ

ดูที่จมูกดิดาห์

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เพื่อนเคยแนะนำวิธีนี้ กับกาวจากสติ๊กเกอร์ราคาสินค้าบนสมุด
ลองแล้ว ปรากฏว่าสีละลายติดมือเลย กร๊าก
แต่สีทาบ้านคงไม่หรอกมั้ง ฮิ้ววว

ดูที่จมูกไม่รุ้หรอกครับว่า ยาวหรือสั้น

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
แล้วเค้าดูกันที่ไหนเหรอ? เหลือบ

Reading Learning & Sharing
ตรงนั้นไง  เกย์ออก
มีอีกวิธีมาแนะนำ คล้ายๆน้ำมันรอนสัน ของพี่แอนแหละ

คือว่าต้องดูก่อนว่ากาวนั้นมันจะใช้อะไรทำละลายได้บ้าง (น่าจะน้ำมันแหละ)
น้ำมันน่าจะมีเหตุผลที่สุด (ยาหม่อง มันก็มีส่วนผสมน้ำมัน ใช่ม่ะ)

เราเคยใช้ เบบี้ออย ชุบสำลี เช็ดๆ ไปเรื่อย
จนลอกออกมาเป็นคราบดำๆ แล้วค่อยเช็ดคราบดำๆอีกที

มีปัญหานิดนึงว่า สีที่ทาพนังเป็นสีอะไร
เพราะน้ำมันหรือสารเคมีบางอย่าง มันทำร้ายสีทาพนังเราด้วยนะ

แต่ถ้าเยอะมากๆ ก็ขูดออก แล้วทาสีใหม่ เถอะ (ทนเหมือนไม่กี่วัน น่าจะสบายตาขึ้นนะ)

ทำใจ หมีโหดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เพิ่งมาเห็น เหตุการณ์ไปถึงไหนแล้วดา

มีประสบการณ์กับกาวสองหน้ามาพอสมควรตอนทำงานขาย nb
พวกป้ายโปรโมชั่นต่างที่มาติดที่บูทหน่ะ

มันมีครีมขัดที่ชื่อ ลอยด์
สามารถทำความสะอาดพวกคราบพวกนี้ได้ดี เป็นครียมสีขาวขุ่นกึ่งโปร่งใส
ใช้ป้ายไปที่รอยกาว โป๊ะทิ้งไว้สักพักแล้วมาเช็ดออก คราบกาวต่างๆ หลุดง่ายมาก
แล้วเช็ดซ้ำอีกรอบน่าจะสะอาด

ร้านขายอุปกรณ์ทำความสะอาดเครื่องใช้สำนักงาน หรือร้านไอที น่าจะมี
ที่มีแน่ๆ คือ ที่ไอทีซิตี้ คนที่นั่นเขาใช้กัน

แต่ไม่เคยใช้กับผนังที่ทาสีนะ ถ้าผนังสีขาว อาจจะเกิดเป็นรอยหม่นๆ ได้(มั้งนะ)

Today you , Tomorrow me.
แก้ปัญหาได้แล้ว

ย้ายไปอยู่ห้องแม่  ยิ้มน่ารัก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6