หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงกับกาวสองหน้าบนผนัง  (อ่าน 33035 ครั้ง)
ก่อนเอนท์ น้องดามันแปะอะไรก็ไม่รู้รกเต็มผนังไปหมด
วันนี้บ้าพลัง ก็เลยแกะออก
แต่ว่ามันยังเหลือร่องรอยของกาวสองหน้าติดแน่นทนนานบนผนัง

เอาออกแล้วก็ยังเป็นรอยกาวๆอยู่

ทำยังไงดีคะ กรี๊ดดดดด
ฟอร์แมตเครื่องครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลงวิสต้าดีมั้ยคะ กรี๊ดดดดด

ลอง System Restore ครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ทุบทิ้ง หมีโหดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เปลี่ยน Power supply ยังครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ผนังบ้านตูมันจะสะอาดมั้ยเนี่ย  ง่ะ

อรั๊ย  ตัดหน้า

ทุบทิ้ง หมีโหดดดด
เดี๊ยนเป็นสาวน้อยบอบบ๊างบอบบาง ทุบไม่ไหวหรอกค่ะ กรี๊ดดดดด
เปลี่ยน Power supply ยังครับ
เพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อไม่กี่เดือนก่อนเองค่ะ หมีโหดดดด
ย้ายบ้าน
ยกไม่ไหวอะ 

รับสมัครผู้ช่วย หมีโหดดดด

หันหลังให้รอยนั้น จะไม่เห็นอีกต่อไป  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มีรอบทิศทั้งสี่ด้านเลยค่ะ ฮือๆ~

ถ้ามันปีนไปแปะเพดานได้มันคงแปะไปแล้วมั้ง เอือม

ผนังปูนทาสี ชิมิ

ทาสีใหม่  หมีโหดดดด

หลับตาสิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทาสีแค่บางจุดได้มั้ยอะ
ไม่สามารถย้ายเฟอร์นิเจอร์ได้  หนักโคตรๆ

งั้น retouch ให้เนียนๆ นะ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6