หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: ขวัญข้าว (แตกหน่อแถวท่าช้าง)  (อ่าน 81385 ครั้ง)
ผมไม่ได้ไปกับพวกพี่แอนนะครับ

ไม่ได้รู้มาก่อนเลยว่าจะมากัน
ผมอยู่ของผมแถวนั้นอยู่แล้ว  (อิอิ)

อ้อ โทษทีขวัญข้าว

ป.ล. รูปมาแล้ว อยู่ในบล็อก แต่ไม่ค่อยมีไรหรอก

//เพิ่มเติม

แตกหน่อมาจากกระจู๋ตีสิสเดค

คือ ขวัญข้าวเนี่ย แกเป็นคุณป้าที่เกินๆ ขาดๆ ชอบสถิตอยู่แถวๆ ศิลปากร ท่าช้างครับ
ถามนักศึกษาืทุกคนรู้จัก เผลอๆ รู้จักกันมากกว่าชื่อของอธิการบดีอีกแน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2007, 13:22 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อุ๊ยยยขวัญข้าวหน้าตาอย่างนี้เองเหรอ  คริคริ  เหมือนเก้อเลยนะ   เอือม

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
หยุดเลยนะ พวกสามัญชน  โวย
เดี๋ยวสั่งเง็กเซียนฮ่องเต้ลงทัณฑ์นะครับ

ปล.สมัยป้าแป้ง มีขวัญข้าวอยู่ใช่ป่าวครับ อยากรู้ว่ามาอยู่แถบๆนี้ตั้งกะเมื่อไร

I ROCK , THEREFORE I AM
ปล.สมัยป้าแป้ง มีขวัญข้าวอยู่ใช่ป่าวครับ อยากรู้ว่ามาอยู่แถบๆนี้ตั้งกะเมื่อไร

คริคริ  ถามผิดคนแล้วจ้ะ ป้าดำรงค์ชีวิตอยู่ที่ชั้น5และชั้น 6เท่านั้น
พวกชั้นล่างๆน่ะ ป้าไม่รู้จักหรอก  ชิ  นับประสาอะไรกับพวกคนบนดิน หึหึ  ลันล้า

ทุกวันนี้ขวัญข้าวหน้าตาเป็นยังไงป้ายังนึกไม่ออกเล้ยยยยย จำไม่ได้ พยายามจะถามเอาจากเด็กรุ่นแอนนี่แหละ

สมัยป้าอ่ะ คุ้นเคยกับป้าบะหมี่ ที่เดี๋ยวนี้กลายเป็นป้าล็อตเตอร์รี่ไปแล้ว
เคยขอให้ป้าบะหมี่อวยพรให้เอนท์ติดศิลปากรด้วยนะ  ไหว้

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
พบได้ตามงานรื่นเริง

หล่อนจะมาแดนซ์กระจาย และตามจีบหนุ่มๆหน้าตาดีครับ กร๊าก

เห็นว่าแกอยู่ตั้งแต่สมัยอาจารย์แก้วเรียนอยู่ก็เห็นแกแล้ว(ลูกชายอาจารย์ประหยัด พงษ์ดำ)
ไป ม.ทุกครั้งก็เจอขวัญข้าวทุกครั้งครับ
รู้สึกเดี๋ยวนี้ไปสิงอยู่ที่เดคแล้ว กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

โต๊ะผี  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
สิงอยู่จริงๆแถวๆคลองสานครับ  55

แต่เห็นมีบัตรจริงๆนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2007, 01:22 น. โดย เหยี่ยวพญายม » บันทึกการเข้า

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
สวัสดีครับ

พอดีเห็นมีกระทู้แนะนำงาน Thaiger เลยคิดว่า มีคนได้ไปดูงานนี้พอสมควร
อาจจะได้เห็น รูปงานธีซิส ของน้องคนนี้

แต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร

Period of Avalon เป็นนิยายครับ

เนื้อเรื่องก็มีอยู่ที่

http://period.exteen.com นะครับ หรือ http://f0nt.com/forum/index.php?topic=9610.0

และที่เข้ามาโพสต์ส่วนหนึ่งก็ต้องการขอบคุณ ไอ้แอน หรือคุณแอน ที่ทำ ฟอนต์ดี ๆ ออกมาให้ใช้ และทำเว็บออกมาให้เราทั้งหลายได้ดาวน์โหลดฟอนต์ไทยไปใช้ และก็คงต้องขอบคุณผู้ทำฟอนต์ทุกๆท่านด้วย

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2007, 09:58 น. โดย Giga Dragon » บันทึกการเข้า
คริคริ  ถามผิดคนแล้วจ้ะ ป้าดำรงค์ชีวิตอยู่ที่ชั้น5และชั้น 6เท่านั้น
พวกชั้นล่างๆน่ะ ป้าไม่รู้จักหรอก  ชิ  นับประสาอะไรกับพวกคนบนดิน หึหึ  ลันล้า

ทุกวันนี้ขวัญข้าวหน้าตาเป็นยังไงป้ายังนึกไม่ออกเล้ยยยยย จำไม่ได้ พยายามจะถามเอาจากเด็กรุ่นแอนนี่แหละ

สมัยป้าอ่ะ คุ้นเคยกับป้าบะหมี่ ที่เดี๋ยวนี้กลายเป็นป้าล็อตเตอร์รี่ไปแล้ว
เคยขอให้ป้าบะหมี่อวยพรให้เอนท์ติดศิลปากรด้วยนะ  ไหว้

สืบเนื่องจากคำตอบนี้ ป้าไปถามรุ่นพี่รหัส 36 มาแล้วเรื่องขวัญข้าว เค้าบอกว่าอยู่มานานแล้วอ่ะ
แต่ถ้ารุ่นพี่อายุเยอะกว่านี้ ป้าไม่รู้จักแล้วแฮะ รุ่นพี่ของป้าบอกว่า ขวัญข้าวชอบไปอยู่กับเด็กถาปัตย์นะ  เกย์ออก

เอ.. งี้ลุงอ๋าก็อายุเยอะกว่ารุ่นพี่ของป้าอ่ะจิ ใช่มะ?  ลันล้า

ผมก็เจอตั้งแต่สมัยมาติวแล้วอ่ะครับ ป้า  ประมาณตอน ม.3 ม.4

ป.ล. ขวัญข้าวจะเลือกจำชื่อแต่คนหน้าตาดี
เค้าจำชื่อผมได้ด้วยแปลว่าเราหน้าตาดีใช่มั้ยเนี่ย  ฮือๆ~

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
 เกย์ออก อ่านมาซักพักแล้ว เกิดความสงสัยว่าขวัญข้าวคือใครคะ

มีใครพอบอกรูปพรรณ สัณฐานให้ทราบได้บ้าง ไอ้มืดหมี

เท่าที่เดาเอา ต้องเป็นกระเทยแน่ๆเลย  งง ง่ะ

there are no regrets in life, just lessons . .
ขวัญข้าวเป็นผู้หญิง จะ น้องจั๊ว  เกย์ออก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง

ไหนๆ ก็เป๋มาเรื่องขวัญข้าวแล้วก็เอาหน่อยละกันครับ
ขวัญข้าวเป็น --- คนบ้านั่นแหละครับ พูดกันตรงๆ
เป็นคนบ้าประจำคณะถาปัด ที่มาในยุคลุงอ๋าห์ (ถามลุงอ๋าห์จะได้คำตอบของจริงที่ไม่ใช่ข่าวลือ)

เมื่อตอนปี 1-2 นั่งคุยกับป้าแกตอนที่อารมณ์ดีๆ (คุยรู้เรื่องครับ)
ก็ได้รู้ว่าแกจำคนหล่อของถาปัดได้ทุกรุ่นอย่างแม่น
ไม่ว่าจะไปรับน้อง ไปมีตติ้งที่ไหน สักพักขวัญข้าวจะไปปรากฏตัวที่นั่นได้ราวปาฏิหาริย์

แต่ตอนนี้โชคดีหรือเปล่าไม่รู็ของเด็กถาปัด ที่ระยะหลังๆ (หมายถึงช่วงที่ตูอยู่ปี 5 และหลังจากนั้น)
ขวัญข้าวก็ไปสนิทสนมกับน้องๆ ที่เดคแทน

ป.ล.ระวังของหายนะครับ ขวัญข้าวชอบหยิบของไปเป็นของตัวเองโดยไม่รู้ว่านั่นเรียกว่าขโมย โดนมาเยอะแล้ว

ที่ท่าพระใช่มั้ยครับ ?  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 18