หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมแมลงสาบ ตอนตายถึงหงายท้อง ?  (อ่าน 38533 ครั้ง)
เป๋มากครับ  โวย

ใส่ไม้ค้ำนะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไม่งั้นจะเดินลำบาก  หมีโหดดดด
ใช้รถเข็นก็ได้  หมีโหดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
แค่เป๋ ไม้ค้ำก็พอ
อ๋อ แมงสาบเหรอครับ
ที่มันหงายท้องก็เพราะศูนย์ถ่วงน้ำหนักของร่างกายมันอยู่ใต้ปีก
เวลาตายเลยเอาด้านปีกลงแล้วก็ชูขาขึ้นไง เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่แอนช่างพยายาม  เจ๋ง

หน้ามึน
ไม่เคยเข้ามาตอบเลยจู๋นี้

งั้นขอตอบครับ

ที่แมลงสาบต้องหงายท้องตายเพาะว่า เป็นท่าที่สบายที่สุด  ลองนึกสภาพดูนะครับ ถ้านอนคว่ำ มันจะอึดอัดแค่ไหน  คงจะหายใจไม่ค่อยออก.......

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
งั้นแสดงว่าปกติแล้ว ตอนมันอยู่กะพรรคพวก มันต้องเดินหงายท้อง.. เพื่อให้หายใจได้สะดวก
แต่ที่เราเห็นมันคว่ำหน้าเดินเพราะหน้าท้องมันลาย มันเลยอาย ไม่อยากให้ใครมาเห็น
ใช่มั้ยครับจักกรี..

ฮิ้ววว

เคยเห็นมันตายแบบไม่หงายท้องด้วยครับ..
จะๆ แบบว่าคาตีนเลย..

เอือม

Welcome to earth.

โว้ ตูเป๋กลับได้ผลเว้ย กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ผลไม้  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
และแล้วแจ๊กกี้ก็หงายท้องได้สำเร็จ..

กร๊าก

เห็นเหรอ คะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
เห็นตั้งแต่ยังไม่หงายแล้วครับ   ผมไม่ใช่น้องสามนะ จะได้หงายแล้วยังไม่เห็น

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เห็นอะไรเหรอครับ

เกย์ออก

หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14