หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมแมลงสาบ ตอนตายถึงหงายท้อง ?  (อ่าน 38525 ครั้ง)
โหด  เฮ้ย!?

หน้ามึน
เคยเจอแบบหงายท้องครับ ไอ้เราก็นึกว่าตายแล้วเลยเอาไม้กวาดมามากะจะเก็บศพไปทิ้ง

พอไม้กวาดไปโดนปุ๊บ มันวิ่งปั๊บเลยครับ  อี๋~ (โคตรเนียน  ง่ะ)

ป.ล.สุดท้ายไม่รอด จับกวาดใส่ที่ตักขยะแล้วโยนลงชักโครกรอมันดิ้นๆๆ ตะเกียกตะกายจนหมดลม แล้วค่อยกดชักโครกให้มันไปสูสุคติ  ไหว้

//จะกดแก้คำผิด ดันไปกดแอบอ้างแล้วไม่ทันดู ซ้ำเลย  ฮือๆ~
แมลงสาบมีประโยชน์ยังไงอะคะ
ทั้งน่ากลัวและสกปรก  ง่ะ

พระเจ้าสร้างมาทำไมหว่า

<3.
คิดว่าพระเจ้าไม่ได้สร้างครับ มันกลายพันธ์มาจากพวกขายประกันน่ะ  ปลื้ม

Somewhere over the rainbow.
แต่ก็อุตส่าห์อยู่มาตั้งแต่สมัยดึกดำบรรพ์นะครับ  น้องดำ
ก็สมัยก่อนพวกไดโนเสาร์ชอบทำประกันชีวิตนี่ครับ
อุกาบาตมันตกบ่อยน่ะ  ยิ้มน่ารัก

ถ้ามันคว่ำตายคนก็ไม่รู้อีกว่ามันตาย คงสงสัยว่าตายหรือยัง
ก็เอาตีน เอาไม้ไปเขี่ยๆ ดูให้แน่ใจอีก
ดังนั้นมันก็เลยหงายท้องให้รู้ไปเลย
ว่านี่ ฉันตายแล้วนะ จะได้ไม่ต้องมาเขี่ยๆ ทรมานศพอีก
แมลงสาบมีประโยชน์ยังไงอะคะ
ทั้งน่ากลัวและสกปรก  ง่ะ

พระเจ้าสร้างมาทำไมหว่า

เป็นผู้ย่อยสลายไงครับ ฮิ้ววว

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

แมลงสาปผยองค่ะ  หมีโหดดดด

Las Noches Rubicundior
เอาไว้เป็นอาหารของสัตว์อื่นไง  หื่น

อันโตนิโอกะเมโระ ~~

แมลงสาปจะโชว์ ซิกแพ็ค ที่หน้าท้อง  กรี๊ดดดดด

แมลงสาปจะโชว์ ซิกแพ็ค ที่หน้าท้อง  กรี๊ดดดดด

นึกภาพตามแล้วรู้สึกแหยะๆ  อ้วก

ฟังดูแล้วแมงสาปน่าสงสารมากเลยอ่ะ

ตรงที่ทรมานแสนสาหัส

แต่ถ้าไม่อยากเห็นมันทรมาน แนะนำวิธีเหยียบครับ

สนุกมาก

เคยเห็นกับตาทีนึง ตอนเดินกลับบ้านด้วยกัน
เจ๊กัมส์หันไปเห็นแมงสาบ แล้วก็เอาปลายตีนไปรีดมัน ----- ฟรี้ดซ์ซ์ซ์ ---- เบ๊ะ  เหวอ

ไม่มีโอกาสแม้กระทั่งหงายท้อง ไอ้มืดหมี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ตายไหมคะ  กรี๊ดดดดด

โอ  เสียงแบบนั้นจะรอเหรอ

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 14