หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมแมลงสาบ ตอนตายถึงหงายท้อง ?  (อ่าน 38530 ครั้ง)
มีแมลงสาบที่ตายแล้วไม่หงายท้องรึเปล่าครับ ?
แบบว่าแก่ตาย หรือว่าตอนแก่ตายก็จะตายหงายท้อง ?
เห็นกี่ทีตอนตายก็หงายท้อง

แล้วถ้าปกติ มันหงายท้องจะพลิกตัวกลับมาได้เปล่าครับ ?
สงสัยมากครับ อยากรู้จริงๆ  ง่ะ

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
โชว์หุ่นก่อนตาย  เกย์แอบ

ถ้าไม่อยากให้มันหงายท้อง ก็บี้เลยครับ  ง่ะ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ก็ไม่ได้ หงายท้องเสมอไปนี่

อาจเป็นขารับน้ำหนักไม่ไหวเลยตีลังกา พลิกไปพลิกมา ลังกาหลังเกลียว 2 รอบ
สุดท้าย จบที่ท่า หงายท้อง  เจ๋ง
ช่วงนี้ไม่ค่อยเจอกันครับ  อ้วก

... บุญรักษาครับ : )
มันเมื่อย

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เหมือนคนอ่ะครับ นอนคว่ำมันหายใจไม่ออก

...

เออ ... มันตายแล้วนี่หว่า  ง่ะ

พลิกได้ครับถ้ามันแถๆๆ ไปเจอผนังหรืออะไรที่ผลักได้เพื่อยันตัวมาคว่ำหน้าต่อไป

ส่วนแมลงสาปที่คว่ำหน้าตายที่เคยเห็นก็โดนไล่เหยียบนี้ละครับ

ยิ้มน่ารัก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มีแหละค่ะ
ตายแบบไม่หงายท้อง แต่ไม่ค่อยเห็น แล้วก็ไม่อยากเห็นด้วย  อี๋~

ที่มันตายหงายท้อง เพราะมันคงพลิกตัวกลับไม่ได้มั้งคะ
เลยเหี่ยวตาย ไม่มีอะไรกิน (เดาเอา  ฮิ้ววว)
ถ้าพลิกได้ก็โชคดีไป

หน้ามึน
ผมก็ยังไม่เข้าใจครับว่ามันหงายท้องได้ไงถ้าไม่มีใครไปเตะมัน

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
หงายท้องเพราะทนพิษยาฆ่าแมลงไม่ไหว
มันทรมานน่ะ บิดตัวไปมาด้วยความเจ็บปวดแสนสาหัส
ก็เลยหงายท้องตาย

ส่วนที่ตะแคงตาย หรือตายท่าปกติก็มีครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ฟังดูแล้วแมงสาปน่าสงสารมากเลยอ่ะ

ตรงที่ทรมานแสนสาหัส

แต่ถ้าไม่อยากเห็นมันทรมาน แนะนำวิธีเหยียบครับ

สนุกมาก
หงายท้อง แปลว่า ยอมแล้ว
ที่บ้านผมมีไม้ตีแมลงวัน กับแมลงสาปครับ

เดี๋ยวนี้ฝีมือผมพัฒนาขึ้น คือฆ่าให้ตายในดาบเดียว
พยายามให้มันไม่เจ็ฐปวดครับ

แมงสาปคว่ำตายก็มีครับ อันนี้ผมเคยเห็น
จะให้ถ่ายรูปมาให้ดูมั้ยครับ  ฮิ้ววว
เอาตอนกินด้วยจิ  กรี๊ดดดดด
เคยเจอแบบหงายท้องครับ ไอ้เราก็นึกว่าตายแล้วเลยเอาไม้กวาดมามากะจะเก็บศพไปทิ้ง

พอไม้กวาดไปโดนปุ๊บ มันวิ่งปั๊บเลยครับ  อี๋~ (โคตรเนียน  ง่ะ)

ป.ล.สุดท้ายไม่รอกจับกวาดใส่ที่ตักขยะแล้วโยนลงชักโครกรอมันดิ้นๆๆ ตะเกียกตะกายจนหมดลม แล้วค่อยกดชักโครกให้มันไปสูสุคต  ไหว้
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 14