หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้อนต์ตัวนี้ ชื่อว่าไร คะ  (อ่าน 12897 ครั้ง)
ฟ้อนต์ตัวนี้ ชื่อว่าไร คะ  บอกทีคะ

เอาของจริงคือ ซีเอ็ดจรงค์สคริป (ผมสะกดอังกฤษไม่เป็น ลืม!)
เขียนมาเกือบ 15 ปีแล้ว ครบชุด มีตัว หนาตัวบาง ตัวเอน ในแม็ค

ส่วนใน pc เป็น ds kenya
น้องที่แผนกผมแปลงเอง
แปลงเพื่อให้ใช้งานได้ ไม่ค่อยสมบูรณ์นัก

ส่วนที่หลุดไปแพร่ในท้องตลาด ชื่ออะไรมั่งไม่รู้เหมือนกัน

ตอนแรก ซีเอ็ด อยากมีฟอนต์เพื่อเป็นเอกลักษณ์บริษัท
แต่เมื่อหลุดไปแล้วก็แล้วกันไปถือว่า เผื่อแผ่ เหตุผลคือ
เอาของคนอื่นมาใช้ฟรีเยอะ ของเรามีให้เขาใช้มั่งก็ถัวๆ กัน ยิ้มน่ารัก

อ้าวจริงเหรอครับ ตอนนี้ฟรีแล้วเหรอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ้าวจริงเหรอครับ ตอนนี้ฟรีแล้วเหรอ

จริงครับ
 ยิ้มน่ารัก

ไม่ฟรีก็เหมือนฟรีแล้วครับ
เพราะใช้กันบานเลย

เจ้าของลายมือไปอยู่อเมริกาแล้ว

มีที่ใช้ลายมือนี้เขียนจริงๆ ก็หนังสือของ สสท(หรือ ศสท กันแน่นะ)
ชื่อ ครีมนายทำได้อยู่แล้ว
เพราะ บรรณาธิการแผนก หนังสือส่งเสริมเยาวชน(เจ้าของโครงการฟอนต์ตัวนี้)
 ของซีเอ็ดลาออกแล้วไปทำงานที่นั่น
และเขาสนิทกับเจ้าของลายมือ เลยขอให้เขียนได้สบาย ๆ

ผมเคยถาม กรรมการผู้จัดการซีเอ็ด ว่าฟอนต์ของซีเอ็ด มีคนใช้เยอะจะฟ้องเขาไหม
เขาถามกลับว่า ฟ้องได้เหรอ?
ผมก็บอกว่า psl เขายังฟ้องได้ และซีเอ็ดยังซื้อ psl มาตั้งหลายเงิน
เขายิ้มแล้วบอกว่า เราใช้ของคนอื่นฟรีมาตั้งนานแล้ว ก็แบ่งๆ กันใช้
ก็เท่านั้น แล้วไม่มีอะไรคืบหน้าตามมาอีก

ส่วน
ณ กาลภายหน้า ผมไม่ทราบได้ครับ

ส่วนฟอนต์ บนแม็ค ต้องไปขุดหาจากเครื่องแม็คเก่าๆ ละครับ

แจนนนนนมีมั๊ย ?   ลันล้า

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
ไม่มีครับป้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กรี๊ดดดดด ป้าสีม่วงด้วย ......

there are no regrets in life, just lessons . .

แจนนนนนมีมั๊ย ?   ลันล้า

แจนนนนน นี่คือ ?

สมาชิกใหม่  ลันล้า
สมาชิกใหม่  ลันล้า

ใช่คนที่เขียนฟอนต์ ให้หนังสือของ หมิว ปะ  ยิ้มน่ารัก

คนนั้นแหละ

ชิ

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
คนนั้นแหละ

ชิ

อ๋อ
แจนนนนนน

ง่ะ โธ่.. ผมโดนคนแก่รุม

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
9d]หง่ะ ตกลงว่าจะไปหาได้ที่ไหนงับ โห โห โห
หน้า: [1] 2 3