หน้า: 1 2 3 4 [5] 6

ผู้เขียน หัวข้อ: ตุ๊กตาหลังรถ  (อ่าน 18466 ครั้ง)
 ง่ะ ..

นึกถึงตอนไปสอบสตรีวิทย์
มีศาลอะไรซักอย่างอยู่ใต้ต้นไทร
มีขายธูปเทียนให้ไหว้ ให้ขอให้สอบติด  หมีโหดดดด

และก็มีให้เช่าเหรียญอะไรซักอย่างที่เป็นเทวดาประจำรร.  หมีโหดดดด

<3.
อย่าไปสนใจตุ๊กตาหลังรถไรนั่นเลยครับ  ใครสนใจมาเป็นตุ๊กตาหน้ารถ ผมบ้าง  เกย์แอบ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 หมีโหดดดด/

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้ารถมอไซต์นะครับ  หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

อย่างหมี หน้ารถนี้พอไหว
เดี๋ยวกลบให้เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 :30 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ชิ แกล้งจังเลยนะเห็นว่าสวยหน่อย

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
รักดอกจึงหยอกเล่น   กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หน้ามึน
ที่ศิลปากร วังท่าพระ มีศาลเจ้าอยู่ศาลนึงครับ เรียกว่าศาลเจ้าแม่เฮงหลุย
อาจารย์เสนอ ซึ่งเป็นอาจารย์ที่คณะ แล้วก็เป็นศิษย์เก่าคณะโบราณคดีรุ่นที่ 1 (คณะนี้อายุ 50 กว่าปีแล้วมั้ง)
แกทำจดหมาย (เขียนด้วยมือ) ถึงรองอธิการเพื่อชำระข้อมูลว่า

"ศาลเจ้าแม่เฮงหลุยเนี่ย เด็กจิตรกรรม(สมัยก่อน)มันทำกันเล่นๆ ครับ"

แต่เรื่องก็เงียบไป ปล่อยให้มีคนไปบาบานกันตรงนั้นเรื่อยมา ฮิ้ววว

(พอดีได้มีโอกาสสัมผัสจดหมายฉบับนั้นด้วยตัวเอง ตื่นเต้นมากๆ ครับ)
เห็นทุกวันเลยละ เดินผ่านประจำ บางที ก็ไปนั่งใกล้ ๆ เคยสงสัยอยู่เหมือนกัน คืออะไร เลยชำเลืองเข้าไปดู

ยามยาก อย่าได้ทำตัวยาก ๆ
ที่ศิลปากร วังท่าพระ มีศาลเจ้าอยู่ศาลนึงครับ เรียกว่าศาลเจ้าแม่เฮงหลุย
อาจารย์เสนอ ซึ่งเป็นอาจารย์ที่คณะ แล้วก็เป็นศิษย์เก่าคณะโบราณคดีรุ่นที่ 1 (คณะนี้อายุ 50 กว่าปีแล้วมั้ง)
แกทำจดหมาย (เขียนด้วยมือ) ถึงรองอธิการเพื่อชำระข้อมูลว่า

"ศาลเจ้าแม่เฮงหลุยเนี่ย เด็กจิตรกรรม(สมัยก่อน)มันทำกันเล่นๆ ครับ"

แต่เรื่องก็เงียบไป ปล่อยให้มีคนไปบาบานกันตรงนั้นเรื่อยมา ฮิ้ววว

(พอดีได้มีโอกาสสัมผัสจดหมายฉบับนั้นด้วยตัวเอง ตื่นเต้นมากๆ ครับ)
อยากเห็นครับ กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V5406866/V5406866.html

เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ หลอนมาก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
น่ากลัว  เฮ้ย!?
ควรจะมีการตักเตือนกันนะครับ แบบนี้มันเกินไป ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นั้นดิ   คนขับตามหลังมามัวแต่จ้องตุ๊กตา ไปจุ๊บตูดคันหน้าเข้าจะว่าไง  ง่ะ

But there is not enough time,
And there is no, no song I could sing
And there is no, combination of words I could say
But I will still tell you one thing
We're better together.
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6