หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: ตุ๊กตาหลังรถ  (อ่าน 18453 ครั้ง)
เคยเจอไหมคะเวลาอยู่บนท้องถนน
จะเห็นรถข้างหน้าผูกตุ๊กตาเล็กๆตรงท่อไอเสีย
เค้ามีไว้ทำอะไรเหรอคะ

อรถามพ่อพ่อบอกว่า เค้าผูกไว้เพราะแก้เคล็ดที่ขับรถชนเด็กตายอ่ะ
จะเชื่อดีไหม หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เรื่องนี้มีมานานแล้วล่ะ เห็นที่พันทิปเค้าพูดๆกัน แต่หาสาระจริงๆไม่ได้สักที
วันนี้เจอ 3 คัน
มีคันนึงเป็นหมีโหดด้วย

สงสารมันจัง  เศร้า

มันก็สมควรแล้วนี่ ฮิ้ววว
ตอนแรกอ่านผ่านๆ นึกว่าตุ๊กตาหน้ารถ หื่น

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
เห็นในพันทิปเคยมีคนบอกว่าเอามาจากหนัง  ไอ้มืดหมี ไอ้มืดหมี

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ผมเห็นส่วนใหญ่จะเป็น {หมีโหด}นะครับ

อะไรดีหละ

เอามาจากโตเกียว ดริฟท์

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ฉ่ำโคลนทีเดียว
อ้อมิน่าไม่เคยดูเลยไม่รู้

แถวบ้านมีห้อยท้ายมอเตอร์ไซดแล้ว  กร๊าก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ถ้ามันหลุดพันเข้าล้อจะเป็นยังไงครับเนี่ย  โวย
ตอนแรกก็สงสัยเหมือนกัน
เค้าบอกว่าตุ๊กตาที่ห้อยต้องเหมือนคน ถ้าห้อยหมี ห้อยหมา ไล่ผีไม่ได้นะ  ฮิ้ววว

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
จากโตเกียวดริฟต์สู่ตุ๊กตาไล่ผี  เจ๋ง

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เชียงใหม่เอามาห้อยมอไซค์  งง
หน้า: [1] 2 3 4 5 6