หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: :o: มาสนุกกับเมนูบนโฟโต้เฉาะ :o:  (อ่าน 28189 ครั้ง)
 ชิ ก็แหมมมมมมมมมมมมมมม~~~~ ดาวเยอะนี่ฝ่า

นี่กดล้างดาวไปสองรอบนะเนี่ย ดีนะ หมอกิ๊พ ขุดมาให้อ่าน
อ๋อฮะ อ่านเพราะหมอกิ๊พส่งให้ เกย์แอบ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เปล่าย่ะ ก็วันนี้หมอกิ๊พเค้าเข้ามาตอบนี่นา ก็เลยลองกด

กระจู๋ใหม่ๆดู

ก็เลยเจอ

เออ เอาน่ะ  ฮือๆ~

กระจู๋ไหนสาระๆ มาหาชั้นที มาหา มาหา ชั้นที~~~~~~
แล้วจะปั่นกันหากรวยไตอะไรครับ เกย์เม้ม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาอีกๆๆ

กรี๊ดดดดด

..Good for nothing!

แล้วถ้าเราต้องการให้ท้องฟ้าเข้มขึ้น
ปรับแต่งตรงไหนคะ

ลันล้า

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
ปรับตรงเมนู curves ก็ได้ค่ะ
หมายถึง  เรา selection เฉพาะท้องฟ้า แล้วค่อยปรับ ใช่มั๊ยจ๊ะ

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
แบบนั้นก็ได้ค่ะ selection แล้วปรับ feature ให้ขอบมันฟุ้ง ๆ หน่อย จะได้เนียน
หรือจะปรับเลยก็ได้แต่แบบนี้ยากหน่อย  ยิ้มน่ารัก

อ๋อ ขอบคุณมากค่ะ  ลันล้า

(แจ๋ว แจ๋ว)

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้

ภาพสีสันแบบนี้สวยดี
แต่งภาพยังไงจ๊ะ...ช่วยแนะนำด้วยจ้ะ

ผมว่าน่าจะใช้ Curve ครับ
เมนู Curve เป็นเมนูครอบจักรวาลในการรีทัชรูป ทำได้ทุกอย่างจริงๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เยอะมากเลยครับ
ทั้ง Curve ตั้งแต่งเป็นจุดๆ ทำขอบ .... หลายอย่างน่ะครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี

ภาพสีสันแบบนี้สวยดี
แต่งภาพยังไงจ๊ะ...ช่วยแนะนำด้วยจ้ะ

ช๊อบชอบ บรรยากาศในภาพ จังเลย

ấ  Łí††lè  Ģ!яŁ  ïй  †hε  Łì††lé  ω✪яŁ₫
หน้า: 1 2 3 [4] 5