หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนแปลง ^^  (อ่าน 8030 ครั้ง)
(เว็บตูก็อันเดอร์ กร๊าก)

ระบบทำงานที่บ้านนี่ วินวินทั้งบริษัททั้งคนทำครับ
เพราะบริษัททุ่นค่าโสหุ้ย แต่เราก็ได้อิสระ+ประหยัดค่าเดินทาง แต่งตัว ฯลฯ
คนที่เสี่ยงน่าจะเป็นเจ้าของบริษัทเองมากกว่านะเพราะพอพนักงานสบายแล้วมักจะได้คืบเอาศอก

ส่วนสตูของตู ทำงานอยู่บ้านตลอด กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เวลาทำงานมันเพิ่มขึ้นเป็นตลอดเวลา และไม่ได้หยุดเสาร์-อาทิตย์

เฮ้ย!?

Somewhere over the rainbow.
โวย เปลี่ยนเว็บละครับ

ก็เค้าไม่รู้นิ  ฮือๆ~

ทำเสร็จแล้ว ขอดูด้วยนะ  กรี๊ดดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
บริษัทผมทำอยู่ครับ
แต่เป็นเพราะไม่ได้เข้างานแปดโมงเลิกหกโมงเย็น
เวลาทำงานมันเพิ่มขึ้นเป็นตลอดเวลา(ตั้งแต่ตื่นนอนจนเข้านอน)
และไม่ได้หยุดเสาร์-อาทิตย์

ปิ๊งป่องๆๆๆๆๆ.... :25:ถูกต้องเลยค่ะพี่อ๋าห์....

ของส้มหยุดเสาร์อาทิตย์ เอาเข้าจริง...โทรตามงานกันทุกวันเลยค่ะ กร๊าก

แต่ที่นี่มีอภินิหารเรื่องเวลาเฉลี่ยในการทำงานตรงที่ว่าลูกค้าเรามีทั้งกิจการกลางวัน เช่น บ้าน คอนโด

ส่วนกิจการกลางคืน ก็พวกผับเธค ดังนั้นลูกค้าชอบนัดคุยงานไม่เป็นเวลา...เพราะพี่แกนอนกลางวันกัน

เคยโดนนัด 5 ทุ่ม คุยเสร็จ ตี 2 อ้วก ลากดูนู่นนี่ ให้ออกแบบสติ๊กเกอร์แปะหัวนม แล้วก็ที่แปะตามตัว

งานหลากหลายดีค่ะ...ออกแบบเสร็จคนปริ๊นซ์ถามว่าเอ่อ...น้องส้มครับ ขอไซส์ด้วยครับ เหวอ

(ลืมขอไซส์หัวนม เอือม)

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
กร๊าก
งานอะไรกันวะนี่ ต้องขอขนาดหัวนมกันด้วย

ข้อดีอย่างนึงของทำงานที่บ้านคือ เวลาร้อนๆอย่างตอนนี้นี่
เราอาบน้ำได้เลย ทันทีที่ต้องการครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ใช่ครับ และการทำงานที่บ้าน แม้จะไม่มีวันหยุดตามบริษัทงานทั่วไป
(แต่เอาจริงๆ แล้ว เราจะสามารถกำหนดวันหยุดของตัวเองได้  ถ้าเรารีบทำงานให้เสร็จ
วันที่เหลือ ก็คือวันหยุดนั่นแหละ)

กร๊าก
งานอะไรกันวะนี่ ต้องขอขนาดหัวนมกันด้วย

ไว้พี่อ๋าห์ ลงมาเที่ยวพัทยาสิคะ...แอบปริ๊นสติ๊กเกอร์สำรองไว้้

แล้วส้มจะพาไปแปะนะคะ ฮี่ๆ อยากลงรูปนะ..แต่เกรงใจ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ระบบงานที่ผมทำอยุ่ก็เหมือนกันครับ   แต่ที่ต่างไปคือผมไม่มีบ้านเป็นของตัวเอง นอนออฟฟิศ จะเดินไปไหนก็เห็นงานกองทิ่มตาทิ่มใจอยุ่เลยไม่เป็นอันขี้อันเยี่ยวกันเลยทีเดียว....

ยิ่งช่วงรับนักศึกษาฝึกงาน มานะ  ยิ่งน่าสมเพซ น้องๆนักศึกษาเข้าออฟฟิศมาเอาไม้เขี่ยๆก็ไม่ยอมตื่น

มีพี่เขาเอางานกลับไปทำบ้านก็ต้องสื่อสารกันชัดเจน บางที่โปรแกรมเมอร์อยุ่อเมริกา นู้นก็ต้องคอยตามงานถ้าเขาทำไม่ทันแล้วนิ่งเงียบไป นี่เราก็ใจตุ้มๆต่อมๆเหมือนกัน...เพราทางนี้เป็นฝ่ายแบกหน้าไปรับลูกค้า..............  

พูดง่ายช่วงแรกๆใช้ระบบตะลุมบอล......คือ ทำเองออกหาลูกค้าเอง มั่วไปหมด  55+

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

เกือบจะทำออฟฟิศเป็นบ้านแล้วค่ะ...มีการจองชั้นห้องนอนกันด้วย

ดีนะที่สรุปมาที่..บ้านใครบ้านมัน นัดประชุมประจำเดือนแล้วแต่ความฮีท ฮิ้ววว

โอย ตอนแรกเข้ามาทำงานใหม่ๆ ใช้ Pentium II
ใช้มา 6 ปี ก็ว่าหรูแล้วครับ ดีใจจะตายแล้ว (ตอนนั้น PII ดัง)
แต่ตอนนี้ได้บุญหล่นทับกบาล มาจับ G5 ทุกวันนี้ยังนอนฝันอยู่เลย
ว่าเราได้ใช้จริงๆ เหรอ

ดีใจแสด
 กรี๊ดดดดด

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ข้อดีของการทำงานที่บ้านอีกอย่างก็คือ
สามารถวัดขนาดหัวนมตัวเองได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
G 5 รุ่นไหนของ BB Gun คะเฮียโก้ ไอ้มืดหมี

ข้อดีของการทำงานที่บ้านอีกอย่างก็คือ
สามารถวัดขนาดหัวนมตัวเองได้ครับ

แกวัดขนาดหัวนมไปทำอะไรมิทราบยะ เอือม

ถ้าร้อนก็แก้ผ้าทำงานได้

แก้ผ้าหน้าคอม....ทำงาน...หรือ โลกสวยด้วยมือเรา ไอ้มืดหมี

ต้องมีความรับผิดชอบสูงมาก  เจ๋ง (ซึ่งถ้าเป็นผม ทำไม่ได้แน่)
สิ่งเร้ามันเยอะ ทั้งง่วง ที่นอน  ทีวี เกม ฯลฯ

แต่มันตื่นสายได้  กรี๊ดดดดด

กำลังโหลดข้อมูล .....
หน้า: 1 [2] 3