หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนแปลง ^^  (อ่าน 8034 ครั้ง)
นั่งเม้าท์กับพี่ศักดิ์เลยเอามาโพสเลยดีกว่า...คือว่า

บริษัทส้มมีการเปลี่ยนแปลงระบบการทำงาน  โดยให้ทำงานที่บ้านกัน

ซึ่งพี่ผู้จัดการได้ไอเดียมาจากการที่บริษัทนึงในอเมริกาใช้ีคอลเซนเตอร์อยู่ที่ประเทศอินเดีย

เลยนำมาปรับใช้ซะเลย...ดูเผินๆเหมือนจะสบายมากๆ เล่นกะหมาไปพิมพ์งานไป

ตากผ้าไปคุยงานกะลูกค้าไป พรวนดินไปคิดงานไป... ยิ้มน่ารัก 

แต่...อย่าลืมว่านั่นหมายถึงเราใช้ทรัพยากรที่บ้านล้วนๆ ไม่ว่าค่าน้ำไฟ

ถึงแม้ว่าทางบริษัทจะเซอร์วิสอุปกรณ์อิเล็คทรอนิคส์ กระดาษ หมึก ทั้งหมดก็ตาม

มีใครทำบริษัทลักษณะนี้บ้างคะ...พนักงานควรจะได้รับอะไรบ้างคะ

จริงๆแล้ว ถ้าไม่คิดอะไรมาก ถือว่าเป็นบริษัทที่อยู่แล้วรู้สึกชีวิตคุ้มค่าจริงๆค่ะ

มีเวลาปั่นฟอนต์มากขึ้น...ไร้แรงกดดัน....กราฟฟิคไม่แปลงร่างบ่อย...ที่สำคัญมีเวลาอยู่กับครอบครัวมากขึ้น

ขอให้ทุกวันทำงานเป็นวันแห่งความสุขนะคะทุกท่าน ยิ้มน่ารัก

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
เหมือนจะดีมากๆเลยนะนั่น มีงานก็ทำไม่มีงานจะออกไปไหน ทำอะไรก็ได้

สวรรค์จริงๆ

แต่... ทรัพยากรที่บ้านละ ค่าไฟ (คอม + แอร์)

บริษัทต้องช่วยจ่ายบ้างนะ

แต่... ถ้าเป็นเรา ให้ทำแบบนี้โดย บริษัทไม่ต้องช่วยจ่ายไรหรอก
แค่แฟร์ๆ ก้รักตายแล้ว

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ขอทำบริษัทส้มบ้างได้มั๊ยครับ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

Somewhere over the rainbow.
...ไร้แรงกดดัน....
จริงๆแล้ว อาจจะยังคงมีอยู่ ถ้าปั่นไม่ทัน  ยิ้มน่ารัก

where there's a will there's a way
บอกส่วนสวรรค์ไป...ลืมบอกส่วนนรก ยิ้มน่ารัก

ความรับผิดชอบต้องสูงมาก  เพราะงานแต่ละตัวราคาสูง

ลูกค้าต้องการเซอร์วิสขั้นราชนิกูล  ลักษณะงานครอบคลุมทุกอย่าง

ออกแบบ ทำเวบ สิ่งพิมพ์ทุกชนิด บิลบอร์ด งานอีเวนท์ ล่าสุดงานแกรนโอเพนนิ่งโซฟิเทลพัทยา

รถแห่..และอื่นๆอีกมากมาย....ดังนั้น ทุกฝ่ายต้องไดนามิคสุดๆ 3cษ

ตอนนี้ส้มถ่ายรูปส่งกราฟฟิคเองแล้วค่ะ ..ขอแค่ไม่เบลอ มุมกล้องใช้เซนส์จากทำงานด้วยกันบ่อยๆ

ว่าใครมักใช้มุมกล้องแบบไหน นอกนั้นก็สวยด้วยโฟโต้ชอปค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ปล.เดี๋ยวนี้รู้จักการปรับไอเอสโอแล้วค่ะ  ฮี่ๆ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
งานลักษณะนี้ สำคัญอย่างยิ่งเรื่องการประสานงานกันระหว่างทีม  คือทุกคนต้องมีความรับผิดชอบสูง ทามไลด์งานต้องเป๊ะ.......ถ้ามีใครคนนึงช้า เงียบหายไปซวยกันหมด 

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
\ หมีโหดดดด

รับสมัครกราฟฟิค ไว้ทำงานที่บ้านบ้างมั้ยครับ ออฟฟิศ นั้นน่ะ
\ หมีโหดดดด ฟรีแลนซ์มั้ยครับ
เริ่มทดลองระบบกันเดือนนี้เลยค่ะ...อย่างที่จักรีบอกเรื่องไทม์ไลน์ เจ๋ง

อีกอย่างที่สำคัญคือ..การสื่อสาร..ต้องครบ ชัดเจน เพราะไม่ได้เห็นหน้างานกันทุกคน

ถ้าระบบงานมันเวิร์ค...ตอนนี้พวกส้มใช้ระบบอัปโหลดงานขึ้นบนเวบให้ลูกค้าพรูฟ

ถ้าปัญหาไม่มาก ขอให้ระบบงานแบบนี้จงเจริญ... ไหว้

\ หมีโหดดดด ฟรีแลนซ์มั้ยครับ

บางจ๊อบค่ะ... กรี๊ดดดดด ส่งพอร์ตมาสิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2007, 14:16 น. โดย ShoGun » บันทึกการเข้า

้เจ๋งดี ได้นั่งทำงานที่บ้าน

Las Noches Rubicundior
บางจ๊อบค่ะ... กรี๊ดดดดด ส่งพอร์ตมาสิ

อ้าว ปั๊ด กรี๊ดดดดด

จะรีบปั่นเว็บพอร์ตให้เสร็จนะครับ กร๊าก
 กรี๊ดดดดด UNDER CONSTRUCTION มากี่วันแล้วสาม

there are no regrets in life, just lessons . .
ฟรีแลนซ์คืออะไรครับ ไอ้มืดหมี

อะไรดีหละ
กรี๊ดดดดด UNDER CONSTRUCTION มากี่วันแล้วสาม

โวย เปลี่ยนเว็บละครับ
 บริษัทผมทำอยู่ครับ
แต่เป็นเพราะไม่ได้เข้างานแปดโมงเลิกหกโมงเย็น
เวลาทำงานมันเพิ่มขึ้นเป็นตลอดเวลา(ตั้งแต่ตื่นนอนจนเข้านอน)
และไม่ได้หยุดเสาร์-อาทิตย์

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: [1] 2 3