หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่แน่ๆ ผมอาจจะทำฟอนต์เสร็จสักตัว  (อ่าน 24809 ครั้ง)
จากผลพวง กระจู๋ ท่านนายพล
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=6222.0

ผมเลยลองดูสักตั้ง
ด้วยการหาลายมือที่เขาสวยๆ

มาทดลองทำดู พอเห็นว่าอาจจะมีแวว
เลยเอามาให้ดูกันก่อน

แรงบันดาลใจจากพวงนายพลเหรอครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แรงบันดาลใจจากพวงนายพลเหรอครับ กรี๊ดดดดด

ทั้งพวงเลยแหละ ลันล้า

เอาใจช่วยนะพี่ น่ารักมากเลยอะ  กรี๊ดดดดด
งานน้าระจันนี่ สวนทางกับบุคลิกแฮะ
 (อิอิ)

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เดี๋ยวๆ ใครลุงใครน้าครับ
ผมนับญาติไม่ถูก มึนตึ้บ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาใจช่วยนะพี่ น่ารักมากเลยอะ กรี๊ดดดดด

พี่น่ารักเสมอ  ลันล้า

เหลือ สระ วรรณยุกต์
อังกฤษ คงไม่เขียน
เพราะคนคัดลายมือเขาไม่คัดมาให้ ฮี่...

// น้องแอนครับ
สรรพนาม มันก็แค่หยวนๆ นะครับ
ผมงง จนเลิกไปแล้ว

ใช่ไหม อาภูฯ กร๊าก

ลองดู ได้มาแบบนี้แหละครับ ดมๆ มั่วเอา

กะเดี๋ยว เสร็จแล้ว จะเอามาปล่อยมั่ง  ฮี่...

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
ลายมือคุณแม่น้องวาดเขียนเหรอครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
ลายมือคุณแม่น้องวาดเขียนเหรอครับ

ไม่ใช่ครับ แม่น้องวาดเขียน เขียนแล้วหวัดอ่านไม่ออก

นี่เป็นลายมือของ นักแปลคนหนึ่งของที่ทำงานผม
เป็นคุณหมอ ยังแปลกใจว่าทำไมหมอลายมือน่ารัก
ปกติหมอเขียนใบแพทย์อ่านไม่รู้เรื่องเลย  ลันล้า

ฟอนต์ลายมือเหมือนลายมือจริงๆ ไม่เหมือนฟอนต์ (งงไหม)
ภาษาอังกฤษเอาลายมือพี่ระจันใส่ไปเล้ย กรี๊ดดดดด

ฟอนต์ลายมือเหมือนลายมือจริงๆ ไม่เหมือนฟอนต์ (งงไหม)
ภาษาอังกฤษเอาลายมือพี่ระจันใส่ไปเล้ย กรี๊ดดดดด

งงครับ  ยิ้มน่ารัก

ภาษาอังกฤษผมว่างไว้งี้แหละ  ฮี่...

ถ้าผมทำตัวนี้เสร็จสำเร็จ หมายถึงหาวีธี ทำตามที่ในเว็บฟอนต์แนะนำได้อย่างไม่ลำบากนักแล้ว
ผมจะพยายามขอลายมือนักเขียนการ์ตูน เช่น  ต่าย นิค หมู นินจา หรือ มะเดี่ยวศรี(ถ้าติดต่อได้)

เพราะในหนังสือเขาใช้ psl พิมพ์ไปแล้ว เอาลายมือนักเขียนการ์ตูนออก
ไม่ประทับใจผมเลยครับ  ฮือๆ~

ครือว่า
ฟอนต์ลายมือส่วนใหญ่พอมองปร๊าบ ก็จะมองออกว่าเป็นฟอนต์
แต่อันนี้ มันเหมือนลายมือคนจริงๆ ที่ดูแล้วลื่นไหล ไม่เป็นชุด

น่ะค่ะ ฮิ้ววว
ความรู้สึกส่วนตัวน่ะพี่ สรุปง่ายๆว่า เจ๋งค่ะ กรี๊ดดดดด

ผมยกผลประโยชน์ให้ท่านนายพลครับ

ถ้าเขาไม่แนะนำวิธี ไว้ผม ก็คงไม่พยายามอีก
(หลังจากเคยทำไว้แล้วมันหายราบเป็นหน้ากลอง)

งงครับ  ยิ้มน่ารัก

ภาษาอังกฤษผมว่างไว้งี้แหละ  ฮี่...

ถ้าผมทำตัวนี้เสร็จสำเร็จ หมายถึงหาวีธี ทำตามที่ในเว็บฟอนต์แนะนำได้อย่างไม่ลำบากนักแล้ว
ผมจะพยายามขอลายมือนักเขียนการ์ตูน เช่น  ต่าย นิค หมู นินจา หรือ มะเดี่ยวศรี(ถ้าติดต่อได้)

เพราะในหนังสือเขาใช้ psl พิมพ์ไปแล้ว เอาลายมือนักเขียนการ์ตูนออก
ไม่ประทับใจผมเลยครับ  ฮือๆ~

ขายหัวเราะ แบบ ตัวหนังสือ ไม่ใช่ลายมือนักเขียน

โห

เย็นนี้ต้องไปดูหน่อยละ

โวย

หน้า: [1] 2 3 4