หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เอาฟอนต์ไปใช้จะผิดอ่ะป่าว  (อ่าน 4991 ครั้ง)
คือว่าผมทำงานด้านสื่อสิ่งพิมพ์อ่ะครับ ทีนี้ผมเห็นฟอนต์ในเว็ปสวยดี แล้วก็โหลดไปเยอะแล้วด้วย แต่อยากเอามาใช้ในหนังสือของผม "นิยสาร คนรักกอล์ฟ" ซึ่งกำลังจัดทำอยู่ และผมก็เห็นฟอนต์หลายๆตัวมันน่าใช้ (แบบว่า สะ ปั๊ด ดิ กรึ้ม มาก) โดนใจอย่างแรง เลยอยากจะขออนุญาตนำมาใส่ใน นิยสารคนรักกอล์ฟ ของผมได้ไหมครับ โปรดกรุณาตอบผมที

ขอบคุณครับ

จาก yaytongmar (ยายทองมา เป็นชื่อแม่ผม)
แอบอ้าง
โปรดทราบ | เว็บแห่งนี้ จัดทำขึ้นเพื่อเผยแพร่แบบอักษรไทย ที่ผมและเพื่อนๆ ร่วมอุดมการณ์ ได้สร้างสรรค์ไว้ ผลงานทุกชิ้นที่ปรากฏ เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์เอง ซึ่งผ่านการอนุญาตเป็นที่เรียบร้อยแล้ว เราจึงอนุญาตให้นำไปใช้โดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด เพื่อขอเป็นอีกหนึ่งแรงขับเคลื่อนเล็กๆ ให้กับวงการออกแบบกราฟิกร่วมสมัยของไทย ได้มีความเป็นไทยอย่างโตวันโตคืน ทั้งนี้ เรายินดีรับเผยแพร่ผลงานแบบอักษรไทยทำเองจากทุกท่าน ..

ไม่ผิดหรอกครับ แต่นำไปใช้แล้วอย่าลืม เอาผลงานมาโชว์ ให้เจ้าของฟอนต์ เค้าดูด้วยก็แล้วกันครับ  ยิ้มน่ารัก
ได้ครับ ขอบคุณ อย่ามหาศาล ผมจะปิดเล่มวันอังคารนี้ เสร็จงานแล้วจะเอามาให้ดู
เอามาอวดกันด้วยนะครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอ่อ เจอ CD ฟอนต์เถื่อน
มีพวก font ของ เว็บ f0nt ด้วย ประกอบด้วย iannnnn naipol atnoon ooooo etc.
มาเป็น folder
เค้าขายแผ่นละ 100 บาท
แบบนี้ผิดไหม
ผิดแปดล้านเปอร์เซนต์ครับ

ตามมาตราที่ 225/26

หมู่สาม ตำบลโป่งอีเก้ง  จ.อุทัยธานี

กินรอบวง
ผิดแปดล้านเปอร์เซนต์ครับ

ตามมาตราที่ 225/26

หมู่สาม ตำบลโป่งอีเก้ง  จ.อุทัยธานี

รหัสไปรษณีย์ล่ะ  เกย์ออก
เอ่อ เจอ CD ฟอนต์เถื่อน
มีพวก font ของ เว็บ f0nt ด้วย ประกอบด้วย iannnnn naipol atnoon ooooo etc.
มาเป็น folder
เค้าขายแผ่นละ 100 บาท
แบบนี้ผิดไหม
เลวมาก
จริงๆ นะ โคตรเลวเลย ฮิ้ววว

คือแบบ ฟอนต์เค้าฟรีอยู่แล้ว
ยังจะเอาไปหารายได้อีก

หน้าด้านแบบไม่มีคำบรรยาย ฮิ้ววว

หวังว่าคงไม่ใช่พวกซื้อซีดีฟอนต์ด้วยนะ แสดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เลวมาก
จริงๆ นะ โคตรเลวเลย ฮิ้ววว

คือแบบ ฟอนต์เค้าฟรีอยู่แล้ว
ยังจะเอาไปหารายได้อีก

หน้าด้านแบบไม่มีคำบรรยาย ฮิ้ววว

หวังว่าคงไม่ใช่พวกซื้อซีดีฟอนต์ด้วยนะ แสดดด
เห็นแล้ว มันกึ่ง ๆ ขำ กึ่ง ๆ เซ็ง   หมีโหดดดด
ทำไปได้ เค้าแจกฟรี มันเอาไปขาย เฮ้อ อนาจ
iannnnn ยังพอว่า
jannnnn ยังพอไหว
แต่นี่ iannn ครับ ยิ้มน่ารัก

เหี้ย              ม จริงๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อนาถด้วย
ใจเย็นครับพี่แจน หมีโหดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ชั่วมากครับ ไร้ที่ติจิงๆ
เอามาให้ดูบางส่วนนะครับ

คือก็ไม่ใช่คนเก่งหรอกนะครับ ก็ทำหนังสือพอถูๆไถ ให้คนอ่านได้ ติ ชม หรือนะนำได้นะครับ ยินดีครับ
 กรี๊ดดดดด

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
หน้า: [1]