หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วย vote ให้ในหลวงของเราด้วยครับ  (อ่าน 29580 ครั้ง)
4 จู๋ แล้วฮะ ยิ้มน่ารัก

ที่ทำงานตูก็กำลังโหวตกันอยู่ หน้ามึน

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
บางที่เขียนเกี่ยวกับเรื่องนี้แบบนี้
http://www.gconsole.com/forum/show.php?page=topicdetail&id=20811&cat=1&layout
เลยงงแล้วว่า ตกลงที่มาจัดอันดับกันนี่ ดีหรือไม่ดี

งง

เห็นในกระทู้นี้ก็เพิ่งนึกขึ้นมาได้เหมือนกัน สำหรับเรื่องที่คนในกระทู้นั้นยกมา ซึ่งจริงหรือไม่จริงก็ไม่รู้

แอบอ้าง
มีบริษัทขอทำนาฬิกาหน้าปัดเป็นพระบรมฉายาลักษณ์
ในหลวงท่านดำรัสว่า
"ไปบอกเขานะ เราไม่ใช่มิกกี้เมาส์"
ดีนะที่ทำงานผมบล็อก ไม่งั้นปั่นกระหน่ำกันแล้ว  ง่ะ

กำลังโหลดข้อมูล .....
โหวตไปแล้ว  เศร้า
หยุดไม่อยู่ซะแล้ว คะแนนโหวต

Somewhere over the rainbow.
 ยิ้มน่ารัก รู้มั้ยว่าตอนที่เดือนอ่านจู๋นี้ตั้งแต่แรก
เดือนคิดว่า ต่อให้ในหลวงจะอยู่อันดับที่เท่าไหร่
แต่พระองค์ก็จะเป็นพ่อหลวงอันดับหนึ่งในใจเราตลอดไป

อย่าให้ตัวเลข คะแนน อันดับ
มาเป็รเกณฑ์วัดสิ่งที่มีค่ามากกว่าที่ตามองเห็นเลย

เรารู้แก่ใจก็พอ ปลื้ม

ปล. ไม่ได้ไม่สนับสนุนให้ไม่โหวตนะคะ
แต่ไม่อยากให้ทะเลาะกัน
คนนึงจะโหวตคนนึงจะไม่โหวตไรเงี้ย

คิดเอาเองก็ได้..
เชื่อว่าคนไทยรักในหลวงทุกคนน้อ

เหมือนที่เจ๊ฟ้าบอก
รักพ่อ อย่าทะเลาะกัน

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
คิดเหมือนพี่เดือนอ่า..

แล้วยิ่งเห็นมีเรนเข้ามาอยู่ในชาร์จ ความรู้สึกมัน...

"นี่พวกคุณจะเอาเรนมาเทียบกะในหลวงเราเรอะ"

ไม่ใช่รังเกียจหรืออะไรเค้าหรอก(แต่ส่วนตัวก็ไม่ได้ชื่นชอบเค้าอยู่แล้วด้วย) แต่ไม่น่าจะเอามาปนกันอ่ะ

ดารา กับ กษัตริย์

มันเทียบกันได้มั้ยเล่า แล้วในหลวงเราไม่ใช่แค่ KinG แต่เป็นถึง มหาราช

อยากให้ลองคิดกันดูอ่ะ

เค้าน่าจะมีคำว่า  "King" นำหน้านะ

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
เค้าน่าจะมีคำว่า  "King" นำหน้านะ

ถึงมีก็น้อยไปอ่ะ ในความคิดนะ ...
ในมุมมองของฝรั่ง เขาสามารถทำได้
เพราะ ในมุมเขา คือ บุคคล 1 คน

ยังไงผมคิดว่า นี่คือการดึงฟ้าลงมา

สมมติถ้ามีคนเสนอ พี่เหลี่ยมไป
ก็สามารถทำได้ เช่นกัน

ดูไม่จืดเลยแฮะ

ผมว่าคะแนนมันแหม่งๆ นะครับ
คนโหวดเป็นแสน คะแนน 62 เอง (average)

ลืมเลื่อนคะแนนกันรึเปล่า

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ผมว่าคะแนนมันแหม่งๆ นะครับ
คนโหวดเป็นแสน คะแนน 62 เอง (average)

ลืมเลื่อนคะแนนกันรึเปล่า

พอดีมีคนส่วนใหญ่พยายามโหวตให้คะแนนตกลงมาน่ะครับ
เพราะไม่อยากให้เค้าจัดอันดับในหลวงของเราไปรวมกับพวกดาราครับ   ไหว้

Somewhere over the rainbow.
ด้วยกระแส โหวต-ไม่โหวตนี้เอง
ทำให้พระองค์ไม่อยู่ในท็อปชาร์ตแล้วครับ (ดีแล้วแหละ)

เป็นปรากฏการณ์วูบเดียวในอินเทอร์เน็ตที่น่าสนใจครับ
เพราะเราคงหาพลังแบบนี้ในสื่ออื่นๆ ไม่ได้ง่ายๆ แน่ๆ

สรุปว่าน่าสนใจครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เห็นในหลวงอยู่อันดับต่ำกว่าเรนแล้วรู้สึกทะแม่งๆ  ง่ะ
นั่นไง เห็นมะ

ทำใจให้ปล่อยผ่านไปครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11