หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วย vote ให้ในหลวงของเราด้วยครับ  (อ่าน 29573 ครั้ง)
อันดับขึ้นแล้วครับ
เรียบร้อยแล้วครับ  ยิ้มน่ารัก เต็ม 100 เพื่อพ่อหลวงของเรา

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
แต่ว่านะ เค้าเขียนไม่ค่อยให้เกียรติ ซักเท่าไหร่

คำนำหน้าชื่อก็ไม่มีให้
เข้าไปดูเมื่อ 1:38 น. วันที่ 24 เม.ย. 50
ปรากฎว่า....

Somewhere over the rainbow.
เรนจริงๆด้วยแฮะ

โหวตได้แล้ว  (แจ๋ว แจ๋ว)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 หน้ามึน  มานั่งคิดดูแล้วหรือว่าผมจะคิดเยอะไป  หรือว่านี้อาจจะเป็นทางหนึ่งที่จะทำให้ผมมีโอกาสได้บอกให้ใครต่อใครรู้ว่าผมรักพ่อ  โอเคงั้นผมไปโหวตดีกว่า...........  แต่ผลเป็นไง ไม่สน เพราะยังยืนยันความคิดเดิม......

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไม่อาวเรน
โหวตได้แล้ว  ไหว้

งี้ถ้า ในหลวงได้รางวัลนี้ึขึ้นมาจริงๆ จะไม่โดนนำไปวาดภาพล้อเหมือนปีก่อนๆหรอคะ  ไอ้มืดหมี

แก้ไข ที่หนึ่งแล้วค่ะ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2007, 02:01 น. โดย จั๊วจ่ะ » บันทึกการเข้า

there are no regrets in life, just lessons . .
อยู่ที่นิตยสารฉบับนั้นจะมองพระองค์ยังไงน่ะครับ

คือตูรู้ว่ามันเป็นการไม่สมควรนะที่มองเหมือนพระองค์เป็น V1 V2
แต่ในมุมกลับกัน มีอะไรไม่รู้ที่อยู่เหนือเหตุผลพวกนี้ ดลใจให้กดโหวตไปแล้วครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ส่วนตัวตาล. อย่าโหวตเลยค่ะ

อ่านดีๆ เค้าไม่ได้จัดอันดับบุคคลสำคัญของโลกนะ

เค้าโหวต บุคคลที่มีอิทธิพลต่อโลก

Time มันเอาในหลวงเรามาจัดอันดับ เพราะเรื่องรัฐประหาร

เพราะในหลวงตรัสอะไร คนไทยก็เออ ออ กันหมด

PRO: Oversaw Thailand's transition to democracy, and is hugely popular in his country -- so beloved, indeed, that the military coup last year would not have succeeded without his blessing.

CON: Not much known or thought about outside Thailand. But inside Thailand it remains a crime to insult or merely criticize him in any way

มันกำลังเอาในหลวงเราไปเทียบกับดารานักร้อง

ยิ่งเราโหวต ก็เท่ากับว่าเราเห็นด้วยกับ Time

เท่านี้แหละที่อยากบอก

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
โอเค งั้นยังก่อน............รอฟังความคิดเห็นต่อๆไป  น้องดำ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ซะยังไงก็นะ
Time ฉบับบุคคลฯ ก็ต้องมี Profile หรือบทความเกี่ยวกับบุคคลที่ได้่ที่ 1 นี่ครับ
แล้วสามัญสำนึกอย่างสื่ออันดับ 1 ของโลกนี่ก็น่าจะมีอะไรให้เราได้อ่านบ้าง
เพราะถ้าเขียนออกมาในทางไม่ดี คนไทยก็คงไม่เฉยครับ

ก็เลยโหวต

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ช้าไปแล้วมังคะ โหวตกันกระหน่ำขนาดนั้น แค่ไม่ถึงชม. ขึ้นมาเป็นหมื่นเลย
ตอนนี้รู้สึกว่ามีคนกระหน่ำโหวตอยู่ครับ  โห
นาทีละ 100-200 โหวตแน่ะ  โวย
 ไหว้ รักในหลวงครับ

Somewhere over the rainbow.
กลับกันนะพี่แอน.

อีกมุมนึง ถ้าในหลวงของเราทรงได้ที่ 1 จริงๆ

แล้วไทม์แม้งเขียนไม่ดี

ถึงตอนหลังคนไทยจะออกมาประท้วง

มันก็แค่ออกมาขอโทษ ไม่ก็ลงคำขอโทษให้ในหนังสือมัน

แต่สิ่งที่มันพิมพ์ออกมารอบแรกมันฝังหัวคนทั้งโลกไปพร้อมกันแล้ว

เหมือนอย่างเรามองซัดดัม. ว่าโหดร้าย แต่คนอิรักก็รักซัดดัม.กันเยอะเหมือนกัน

ไม่รู้จะยกตัวอย่างอันไหนให้เห็นชัดดี

แต่อะไรก็ตามที่เข้าหัวคนครั้งแรก คนเรามักจะฝังความเชื่ออันนั้นเอาไว้

โดยที่ไม่สนว่าจริงๆเป็นยังไง เพราะคนจะคิดว่า ...

เฮ้ย เค้าเขียนมามันต้องมีมูลสิ

ไหว้ ตาล.ขอโทษนะคะ ถ้าเกิดว่าเกรียน

แต่ตาล.ไม่เห็นด้วยจริงๆ ตั้งแต่ตอนที่เห็นชื่อเรน.ร่วมชาร์ตแล้ว

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11