หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการลงประมูลรูปในเว็บ  (อ่าน 5384 ครั้ง)
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า  อยากลอง เอาภาพที่ตัวเองทำเอง ลงประมูลซื้อขายในเว็บครับ
มีใครพอจะรู้รายละเอียดบ้างครับ  ว่าเค้าซื้อขายกันยังไง โอนเงินกันยังไง แล้วถ้าจะสมัครสมาชิกต้องทำอย่างไรบ้าง  แล้วเค้ามีกฏบังคับข้อห้ามอย่างไรบ้างครับ   กรี๊ดดดดด

และสำหรับ ทุกๆคนที่อ่านมาในเว็บนี้แล้วสนใจ  จะเอารูปในมือถือมาทำให้ก็ได้นะ ยังไหวอยู่

ตอนนี้เรียนปีสุดท้ายครับ (วิศวะ ไฟฟ้า ม.นเรศวร)
ก็  msn มาคุยกันได้ครับ 
wendy_lool@hotmail.com

เป็นงานอดิเรกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2007, 20:55 น. โดย [v] » บันทึกการเข้า
ทำเองครับ   ฮี่... ฮี่...  คริคริ คริคริ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2007, 21:35 น. โดย [v] » บันทึกการเข้า
อันนี้ก็เช่นกัน   แต่เป็นแบบที่มีคนขอให้ช่วยแต่รูปให้ด้วย   หมีโหดดดด

แบบนี้ผมก็รับทำครับ  คิด 100 บ. ต่อรูป   ซึ่งผมว่าไม่ได้แพงเลยนะครับ  ถ้าลองเทียบกับการไปถ่ายรูปสติกเกอร์ตามห้าง  จะว่าแต่ตามสตูดิโอก็ดี  มันไม่เหมือนใครด้วย แล้วทุกๆรูป ผมก็ทำด้วยใจ 3-4 วันถึงจะเสร็จ ทั้งรีทัช ทั้งกราฟฟิก

เจ้าของรูป คุณ ปุ๊ก เรียนคณะแพทย์ ม.นเรศวรครับ   ลันล้า 
 (เจ้าของเอารูปในมือถือมาให้ ผมก็ยังไหวครับ แขนขาดด้วยเนื่องจากใช้มือถือถ่าย ตัวเอง)

ที่พี่คอมเม็นต์ไว้ไปแก้ให้แล้วนะครับ  ฮี่...

รึจะแบบนี้ก็ได้ครับ  เอาเป็นว่า  คิดซะว่าหาค่าขนมให้น้องให้นุ่งมันก็แล้วกันเนอะ 
ไม่ได้เรียนมานะครับ แค่งานอดิเรก ฮี่...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2007, 21:49 น. โดย [v] » บันทึกการเข้า
สวยงามดีนะคะ
แต่แนะนำนิดนึงว่าตัวหนงังสือทำลายงานพิกลๆ  ไอ้มืดหมี

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
งานโอเคแล้วครับ
ติดที่ typo อย่างนานาว่า
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า  อยากลอง เอาภาพที่ตัวเองทำเอง ลงประมูลซื้อขายในเว็บครับ
มีใครพอจะรู้รายละเอียดบ้างครับ  ว่าเค้าซื้อขายกันยังไง โอนเงินกันยังไง แล้วถ้าจะสมัครสมาชิกต้องทำอย่างไรบ้าง  แล้วเค้ามีกฏบังคับข้อห้ามอย่างไรบ้างครับ   กรี๊ดดดดด

อืมๆ อยากรู้ด้วย  ยิ้มน่ารัก

ปล. มีแฟนแล้วยังจ้ะ  หื่น

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
 ฮี่...
 ฮี่...
 ฮี่...
 ฮี่...

มีแล้วคับ  ถ้าเลิกเมื่อไหร่จะกระซิบบอกคนแรกเลย   ปลื้ม
ปล.ตกลง ebay ผมต้องเป็นหนูไปทดลองมาก่อนใช่ไหมครับ... หมีโหดดดด
ถ้าให้แนะนำ ผมว่าเอาภาพเหล่านี้มารวบรวมทำเป็นเว็บไซต์โชว์ Portfolio เลยก็ดีครับ
แล้วก็ประกาศรับทำกันในเว็บเลย ส่วนจะประชาสัมพันธ์ยังไงนั่นก็ว่ากันอีกที
ถ้าเป็นในเมืองไทย ผมว่าเวิร์กกว่าอีเบย์ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ครับเรื่องมันมีอยู่ว่า  ไปเห้นเด็กอนุบาลที่ออกรายการ  ทำภาพลงประมูลใน ebay ไง
เด็กเทพมาก  ง่ะ
เลยชักสนใจนิดๆ  อยากลองมั่ง  เงินทองไม่อยากได้เท่าไหร่ครับ  แต่อยากรู้ว่าใครจะกล้ามาซื้อป่าว  ฮี่...

ปล.เงินทองไม่อยากได้ แต่มีก็ดีนะ  (อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2007, 04:17 น. โดย [v] » บันทึกการเข้า
ทดลองเลยจ้ะ เป็นหนูทดลองไวๆเลยนะ
ถ้าเป็นไปได้ แปลการสมัครมาให้ด้วยจะดีมาก
ป้าอยากลองเล่นเหมือนกัน แต่ทนพิษภาษาอังกฤษไม่ไหว  เอือม

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ตอบหนูทดลองหมายเลข 1  กำลัง ทำการศึกษาวิจัยอยู่ครับ   ฮือๆ~
หน้า: [1]