หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเฟลชลิงค์กับhtml ยังไงครับ  (อ่าน 3334 ครั้ง)
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า   มันเป็นปัญหาค้างคาที่ผมไม่เข้าใจ มานานหลายปีแล้วครับ

คือ  ผมเขียนเว็บด้วยโปรมแกรม Macromedia  Dreamwaver  MX 2004  แล้วทีนี้  ผมเอาไฟล์ flash ที้สร้างขึ้นมา  แทรกลงไปในเว็บของผม ปรากฎว่ามัน จะวนลูปทุกครั้งเลย 

*( วนลูปคือ อาการเล่นซ้ำไปซ้ำมาเรื่อยๆ ) 

ทั้งๆที่  ผมก็ลองเอาเครื่องหมายถูกในช่อง properties ตรงคำสั่งที่เขียนไว้ว่า
 Loop ออกไปแล้ว แต่เวลา  Preview ดูมันก็จะวนลูป ทุกครั้งเลยแก้ไขยังไงครับ    ง่ะ

ลืมบอกไปว่า  ตอนสร้างไฟล์  Flash ใน Macromedia Flash  MX  2004  ผมก็ กำหนดให้มันไม่ต้องวนลูปแล้วนะครับ 

แต่พอมาแทรกลงใน  Macromedia  Dreamwaver  MX 2004  เพื่อทำส่วนอื่นต่อ มันล่มทุกที

คือผมอยาก  ให้มันเป็นเหมือนกับเว็บตัวอย่างนี้ครับ  บอกทีนะครับ นะๆๆๆๆๆ    ไหว้ ไหว้

ครั้งนี้ผมทำเว็บส่งประกวดครับ  นะๆๆ  บอกหน่อย  จะได้เอารางวัลมาแบ่งกันเนอะ

http://www.krungsri.com/thai/home.aspx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2007, 02:32 น. โดย [v] » บันทึกการเข้า
สั่ง stop(); ที่เฟรมสุดท้าย เลยครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ใส่ที่ เฟรม ด้วยนะครับ  ฮิ้ววว
ขอบคุณครับใส่ที่ เฟรมสุดท้ายของทุกเฟรมใน เฟรชใช่ไหมครับ 

หื่น หื่น หื่น  จุ๊บที่นึง  ถ้าได้รางวัลจะเอา  มีมาตัดแบ่งให้
หน้า: [1]