หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35 36 ... 84

ผู้เขียน หัวข้อ: FWD: งามๆ แบ่งกันอ่าน  (อ่าน 295827 ครั้ง)
เขิลล์  ยิ้มน่ารัก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อ๊างงง  ยิ้มน่ารัก

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
แ ด่ เ ธ อ ผู้ เ ป็ น ที่ รั ก .

..

เมื่อวานผมดูคุณตื่น - วันนี้ผมก็ดูคุณตื่น

เมื่อวานผมดูคุณหลับ - วันนี้ผมก็ดูคุณหลับ

ชีวิตบอบบางหรือผมอ่อนแอ
หลายครั้งผมถามตัวเอง แต่ไม่มีคำตอบสำหรับคำถามเก่าๆ นั้น
ในความมืด ผมนั่งอยู่คนเดียวที่ระเบียง
แสงไฟจากถนนสาดลงมาอย่างหงอยเหงา
หมาผอมโซคุ้ยถังขยะที่หน้าบ้าน
ใครซักคนเพิ่งเลิกงาน เดินผ่านหน้าบ้านผมอย่างอ่อนระโหย

วันก็เวียน คืนก็หมุน
ทำไมใจคนถึงร้อนรุ่มไม่ยอมหยุดนิ่ง
วันวานหายไป แต่ทำไมความทรงจำถึงยังคงอยู่

ใครบางคนบอกว่าคำตอบอยู่ในสายลมแผ่ว
แต่ผมไม่พบความหมายอะไรในความหนาวเหน็บที่โชยผ่าน
หรือเพราะชีวิตคนเราบอบบาง ?...
เกินกว่าจะรับความจริงอันเจ็บปวด.

ตอนนี้ผมดูคุณหลับ.
ผมตกลงมาปรกแก้มคุณ.
ผมกลัวว่าเสียงคร่ำครวญในใจ.
จะรบกวนคุณในฝันอันบรรเจิด.

ผมได้แต่ซบหน้าลงกับฝ่ามือในความมืด.
บอกกับตัวเองเบาๆ ทั้งน้ำตา...

...

พ รุ่ ง นี้ ไ ม่ อ ย า ก ซั ก ผ้ า เ ล ย .

โดยคุณ : นิดหน่อย.

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก
 (อิอิ)

Today you , Tomorrow me.
 กร๊าก ไม่อยากซักผ้า ต้องร้องไห้ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2006, 15:13 น. โดย • BosS • » บันทึกการเข้า

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
กร๊าก ไม่อยากซักผ้า ต้องไห้ด้วย

งั้นเหรอ

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
แก้แล้วค่ะ

พ่อสอนลูกสาว...

ในค่ำคืนนึง...หลังจากกราบพระกับคุณพ่อ คุณแม่แล้ว

คุณพ่อเรียกลูกเข้าไปพบแล้วบอกลูกว่าพ่อมีอะไรให้ดูซึ่งสำคัญมาก

ว่าแล้วคุณพ่อก็หยิบอะไรบางอย่างออกจากกระเป๋าเสื้อเอามือกำไว้

พ่อถามว่าอยากรู้มั้ยว่ามีอะไรในมือพ่อ ลูกพยักหน้า

ถ้าอยากรู้ต้องเอามือเขกพื้น 3 ที ลูกทำตาม...คุณพ่อว่า ไม่พ่อต้อง 5 ที

และเปลี่ยนเป็น 10 ที จนถึง15ที จนลูกอุทธรณ์ ก็ลูกอยากทราบนี่คะว่า

เป็นอะไร เมื่อคุณพ่อแบมือออก มันก็คือเหรียญ 5 บาท ธรรมดานี่เอง

คุณพ่อหัวเราะ แล้วกำมือกับเหรียญ 5 บาทเดิม ถามว่าอยากดูอีกมั้ย

ถ้าอยากดูต้องเขกพี้น 10 ที ลูกว่าหนูรู้แล้วไม่อยากดูคะ คุณพ่อว่า

เอ้า...เขกพื้น 1 ทีก็ได้ ลูกก็บอกว่า ทราบแล้วไม่อยากดูอีกเบื่อ

คุณพ่อว่าให้ดูฟรีๆก็ได้แล้วก็แบมือออก ลูกก็ดูไปอย่างนั้นเอง

คุณพ่อเลยสอนว่า

"นี่แหละลูก อะไรที่เป็นความลับคนมักยอมทำทุกอย่างที่จะได้สมปรารถนา อยากดู อยากรู้ อยากเห็น
แต่เมื่อสมปรารถนาแล้ว ดูบ่อยๆแล้วก็มักจะเบื่อให้ดูฟรีๆยังไม่อยากดูเลย แล้วสิ่งที่พึงหวงแหนสำหรับลูกผู้หญิงเป็นสิ่งที่มีค่า
ถ้าให้ใครรู้ก่อนเวลาอันควรก็จะไม่มีค่าอะไร ไม่ต่างกับเหรียญ 5 บาทที่พ่อให้ลูกดูฟรีหรอก"

ฮือๆ~

Today you , Tomorrow me.
 เจ๋ง

กรี๊ดดดดด สุดยอด

กรี๊ดดดดด
แนนไม่ให้ใครดูแน่นอนค่ะคุณพ่อโอ้เอ้

Nothingness
แนนเป็นลูกพี่โอ้เอ้เหรอคะ  กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดด
แนนไม่ให้ใครดูแน่นอนค่ะคุณพ่อโอ้เอ้

กรี๊ดดดดด อะ เขกโต๊ะ 2 ที

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

กรี๊ดดดดด อะ เขกโต๊ะ 2 ที

กรี๊ดดดดด เจ็บมีือมั้ยเอ
เขกทีเดียวก็พอแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ต.ค. 2006, 14:35 น. โดย [นานนะ][~ » บันทึกการเข้า

Nothingness
หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35 36 ... 84