หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 84

ผู้เขียน หัวข้อ: FWD: งามๆ แบ่งกันอ่าน  (อ่าน 295800 ครั้ง)
 ง่ะ ง่ะ ง่ะ

ไม่เจอซะนาน...คิดถึงจังเล้ย..
ละโว้อีก 1 FW ค่ะ   กรี๊ดดดดด

ง่ะ

William Shakespear  <---------->  วิลเลี่ยม เขย่าหอกกกกก!!!!!!
Britney Spears  <---------->  บริทนีย์ หอกกกกกก!!!!
Alec Baldwin  <---------->  อเล็ก หัวล้านชนะ
Gareth Gates  <---------->  การะเกด
Catherine Zeta-Jones  <---------->  แคทเทอรีน ซี้กะโจร
tom cruise  <---------->  ทอม เรือสำราญ
alicia silverstone  <---------->  เอลิกา ศิลาเงิน
kevin bacon  <---------->  ควั่นหมู3ชั้น
Rease Witherspoon  <---------->  รีสกับช้อนของเธอ
Neve Campbell  <---------->  เนินหิมะ ระฆังค่าย หรือ แหนม แคปแบน
Elijah Wood  <---------->  อะไรจ๊ะ หวูดดดด
Will Smith  <---------->  จะเป็นช่างทำโลหะ
Nicolas Cage  <---------->  นี่คนละ กรง
Huge Grant  <---------->  ใหญ่ สมปราถนา
Justin Timberlake  <---------->  ก็แค่ในขอนไม้ริมทะเลสาบ
Mariah Carrey  <---------->  พวงมาลัย มือถือ
will young  <---------->  จะ.. หนุ่ม
Christina Aguilera  <---------->   กฤษณา อัครลีลา
Leyton hewitt   <---------->  เลย์ตัน หิวอิฐ
naomi campbell   <---------->  น่าอมไม๊ เห็ดกระป๋อง
Silvester Starlone   <---------->  ช่างเงิน เด่นคนเดียว
Andy Gracia   <---------->  แอนดี้ ขอบคุณหลาย
Lauren Fishburn   <---------->  ลองเล่น ปลาเผา
Harry Potter   <---------->  หัวยู่ยี่ ช่างทำหม้อ
Gareth Gate   <---------->  กาเรท ประตู
Hughe Jackman   <---------->  ใหญ่ จอมขโมย
Vince Diesel   <---------->  รอก เครื่องดีเซล
George Bush   <---------->  โอ้จอร์จ ในพุ่มไม้
Rosemund Pike   <---------->  กุหลาบหอม ทวนแหลม
Adam Sander   <---------->  อาดำ ขนทราย
Matt Demon   <---------->  แหมด ปิศาจ
Tiger Woods   <---------->  เสือไม้...
Brad Pits   <---------->  แบร่ด!! ตกหลุม
Edward Furlong   <---------->   อดแว็ก.. ขนยาว
orlando bloom   <---------->  มลรัฐ ไม้กวาด
sandra bullock   <---------->  แสงดาว บุญล้อม
julia robert   <---------->  จูเลีย ระเบิด
jennifer aniston   <---------->  เจนนิเฟอร์ กาเหว่าทันสมัย
Morgan Freeman   <---------->  หม้อแกง ผู้ชายอิสระ
Tom Hank    <---------->   ทอม เมาค้าง
Arnold Schwarzsnakehead   <---------->  อนงค์์ คนเหล็กหัวงูทมิฬ
Avril Lavigne   <---------->  เมษายน ต้นองุ่น (ภาษาฝรั่งเศษน่ะ)
Puff Daddy   <---------->  ที่โบ๊ะหน้าคุณพ่อ
Madonna   <---------->  มะดันเน่า
Mariah Carey   <---------->  มาลัย ขายเร่ี่
Jamiroquai   <---------->  จะไม่หลอกควาย
Celine Dion   <---------->  สลิ่มเดี๊ยน... ( ของเดี๊ยน ห้ามกิน )
Vanessa Calton   <---------->  ว๊า.. เหน็บชา ขาตัน
Whitney Houston   <---------->  หวิดหนี หูตัน
Toni Braxton   <---------->  โถ..นี่... แบกตัน
Jessica Simpson   <---------->   7 สีกา ลูกคนโง่
tobey macguire   <---------->   ธรณี แมกไม้ไหว
Martin Lawrence   <---------->   มา(เอา)ตีน .. ล้อเล่น
Aaliyah   <---------->   อะไรอ๊า ?
Toya   <---------->    โถ .. ย่า
Ja Rule   <---------->   จรูญ
Sean claude van dame   <---------->   ช่อง คลอด รถตู้ คุณหญิง 
hugh jacman   <---------->   หิว... แจกมัน
charlize theron   <---------->  ชวลิต บนนั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เม.ย. 2006, 17:13 น. โดย • L ii p z [ii] e z • » บันทึกการเข้า

ล.ว.
จำไม่ได้ว่าเคยอ่านหรือยังครัับ ตลกดีครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ละโว้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
 หมีโหดดดด

แด่คนที่เห็นแฟนดีกว่าพ่อ แม่  ....หลังวาเลนไทน์
>>>> >>>
>>>> >>>วันที่ 14 กุมภา ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่เหมือนคนทั่วไป กุหลาบ
>>>>ช็อคโกแลต
>>>> >>>คำบอกรัก
>>>>สามสิ่งนี้ต้องเวียนเข้ามาหาชีวิตผมเพื่อให้คนคนหนึ่งทุก ๆ
>>>> >>>ปีในวันนี้
>>>> >>>
>>>> >>>ก่อนวันที่ 14 กุมภา
>>>> >>>
>>>> >>>ผมเดินออกจากบ้าน
>>>>ในมือมีผ้าเช็ดหน้าสีชมพูที่ต้องการเอาให้แฟนของผม
>>>> >>>เธอเป็นหญิงสวยมาก
เป็นดาวคณะของมหาลัยของเรา
>>>> >>>
>>>> >>>ก่อนผมจะออกไปพบเธอ เธอโทรมาหาผม
>>>> >>>ผมจึงวางผ้าเช็ดหน้าที่ผมบรรจงพับไว้บนโต๊ะ
>>>> >>>
>>>> >>>หลังจากการพร่ำบอกรักกันด้วยถ้อยคำหวานหูเป็นเวลานานทีเดียว
>>>> >>>ผมปรี่ออกจากบ้านไปหาเธอ โดยไม่ลืมผ้าเช็ดหน้าผืนนั้น
>>>> >>>
>>>> >>>ผมเห็นพ่อของผมถือมันออกมา ในผ้าผืนนั้นมีรอยเลือด "พ่อ
>>>>ทำอะไรหนะ"
>>>>
>>>> >>>ผมโพล่งถามด้วยความโมโห
>>>> >>>
>>>> >>>พ่อหน้าซีดทันที " ไอ้เหมียวหนะ มันโดนกัด
>>>>พ่อเลยเอาผ้าไปเช็ดเลือด"
>>>> >>>"พ่อรู้ไหม ผมกำลังจะเอาไปให้แฟน ไ
>>>> >>>
>>>>
>>>พ่อเงียบ ผมเกลียดจริงๆ เวลาพ่อเงียบเมื่อจนกับปัญหา
>>>> >>>ความโมโหสั่งผมให้ทำได้แม้กระทั่งจะตบหน้าพ่อ
>>>> >>>
>>>> >>>พ่อเบือนหน้า "พ่อขอโทษ มานี่....." พ่อยื่นมือมารับผ้าเช็ดหน้า
>>>> >>>"พ่อจะเอาไปซักให้เอง"
>>>> >>>
>>>> >>>ผมงอนพ่อถึงกับไม่ยอมคุยกับพ่อเป็นเวลานานพอควร ไม่ยอมลงจากบ้าน
>>>> >>>เป็นเวลาเกือบทั้งสองวันที่ผมไม่เจอหน้า ใคร หมกตัวอยู่กับห้อง
>>>> >>>มีเพียงแม่เท่านั้นที่คอยส่งข้าวให้ผม
>>>> >>>
>>>> >>>ยามเมือ่ผมมองตาแม่ครั้งใดทุกครั้ง ดวงตาแม่จะแดงปรี่ด้วยน้ำตา
>>>> >>>ผมเริ่มรู้สึกว่า บางทีผมอาจจะทำเกินไป
>>>> >>>
>>>> >>>14 กุมภาพันธ์
ตั้งแต่ครั้งที่ผมเห็นแม่เสียใจ
>>>>
>>>> >>>ผมก็รู้สึกว่าผมทำอะไรผิดไปหรือเปล่า ผมยอมออกมาจากห้อง
>>>> >>>
>>>> >>>ผมไม่เห็นพ่อ เดินออกมาที่บริเวณลานซักผ้า
>>>> >>>กาละมังยังมีผ้าที่ยังไม่ซักหลายผืน ข้างๆ มีกองเลือดอยู่
>>>> >>>และที่ราวตากผ้ามี ผ้าเช็ดหน้าของผม ถึงจะล้างรอยเลือดไม่หมด
>>>> >>>ก็ยังดีที่พ่อยังห่วงใยผม ยังแคร์ผมอยู่
>>>> >>>
>>>> >>>พ่อ ผมอยากขอโทษครับ
>>>> >>>
>>>> >>>หันหน้าจะกลับเข้าบ้าน ก็พบกับแม่ แม่ร้องไห้มาแต่ไกล
>>>>วิ่งมากอดผม "
>>>> >>>พ่อเสียแล้วนะ "
>>>> >>>
>>>> >>>
>>>>
>>>ผมอึ้ง
>>>> >>>
>>>> >>>แม่ลำดับเหตุการณ์ และทำให้ผมทราบว่า
>>>> >>>พ่อป่วยเป็นโรคทางเดินหายใจติดเชื้อ
>>>> >>>รอยเลือดที่เห็นนั้นคือเลือดที่พ่อจาม ออกมา พ่อมองไม่เห็น
>>>> >>>"พ่อกำชับแม่มาตอนที่ลูกโกรธว่า อย่าบอกลูกเด็ดขาดว่าพ่อป่วย "
>>>> >>>"ทำไมล่ะครับ" "พ่อกลัวเราจะเสียใจ
>>>>แล้วไม่ได้ออกไปเที่ยวกับแฟน"
>>>> >>>
>>>> >>>ผมอึ้งเป็นครั้งที่สอง "พ่อบอกแม่ด้วยว่า ถ้าพ่อเสียวันนี้
>>>> >>>อย่าเพิ่งบอกลูก ให้ลูกไปเที่ยวกับแฟนก่อน
>>>>พ่อไม่อยากให้ลูกเป็นทุกข์
>>>> >>>พลาด โอกาสอย่างนี้เพราะพ่อคนเดียว
>>>> >>>พ่อบอกด้วยว่าพ่อซักผ้าเช็ดหน้าให้แล้ว มันไม่สะอาดหรอก
>>>>
>>>แต่พ่อบอกว่าพ่อของลูกทำ ดีที่สุดแล้ว"
>>>> >>>
>>>> >>>
>>>> >>>ผมกอดแม่ ร้องไห้
>>>>วันนี้จะเป็นวันวาเลนไทน์ที่อยู่ในความทรงจำตลอดไป
>>>> >>>
>>>> >>>พ่อครับ ผมขอโทษ.......
>>>> >>

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ล.ว.
ทำไมรู้สึกว่า มันสุดยอดของความละโว้เลย- -"

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
ทำไมผมเพิ่งเคยอ่าน

แปลว่าคุณกำลังอยู่ในยุคที่ลพบุรียังเรียกว่าละโว้

อาชีพของในหลวง

จากหนังสือ "หลักธรรม หลักทำ ตามรอยพระยุคลบาท" ของ ดร.สุเมธ
ตันติเวชกุล

ตอนหนึ่งที่พระองค์ท่านรับสั่งให้ผมไปจดมูลนิธิชัยพัฒนา ผมไปที่ กทม.
(ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร) เอง เราไม่อยากใช้อภิสิทธิ์อะไรทั้งสิ้น
เพราะยิ่งอยู่ใกล้เจ้านายยิ่งต้องทำต้วให้ธรรมดาตามรอยเบื้องพระยุคลบาท
ก็ไปแจ้งเหมือนบุคคลธรรมดาทั่วไป ก็มีเจ้าหน้าที่ของ กทม.
เขามาสอบสวน ถามบอกทำไมนายกฯ ไม่มาเอง ผมก็บอกนายกฯ
งานเยอะมาไม่ได้เลยมอบฉันทะมา บ้านอยู่อำเภออะไร บอกอยู่อำเภอดุสิต
บ้านเลขที่เท่าไหร่ ไม่รู้ เขาก็ เอ อะไรบ้านไม่มีหลักแหล่ง
แล้วมาตั้งมูลนิธิได้อย่างไร สอบสวนไล่ผมต่อ ไล่ไปเรื่อย
ทำอาชีพอะไรบอกไม่รู้จริง ๆ ว่าอาชีพอะไร
แต่เห็นทำหลายอย่างก็ตอบไปอย่างนั้น เจ้าหน้าที่เขาบอก
อะไรบ้านก็ไม่มีเป็นหลักแหล่ง อาชีพก็ไม่มี
แล้วตาก็เหลือบไปเรื่อยจนกระทั่งไปเห็นชื่อผู้ยื่นจริง ๆ
และผมเป็นแค่ตัวแทนเท่านั้นของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมอบอำนาจมา
อุ๊ย อย่าให้ท่านมานะ มายุ่งตายเลย ขออย่ามาเลย จัดการให้เสร็จ
ค่าจดทะเบียนสามสิบบาท ขอบริจาคเป็นคนแรกได้ไหม

แล้วตกลงวันนั้นฟรี สามสิบบาทแกควักออกมาด้วยความตกอกตกใจมากเลย
ก็กลับมากราบบังคมทูล นี่พอเขาถามว่าอาชีพอะไร
ข้าพระพุทธเจ้าตอบไม่ได้

พระองค์ท่านตอบว่า คราวหลังถ้าเขาถามว่าฉันทำอาชีพอะไร ให้ตอบว่า
"ทำราชการ" ผมเล่าตรงนี้เพื่อมาสู่พวกเรา ขณะที่พระองค์ท่านทำราชการ
พวกเรานี่ทำอะไร "รับราชการ" ใช่หรือเปล่า
รับจากพระองค์มาเพื่อทำต่อ

พระองค์ท่านรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน คนที่รับราชการ
ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ คือต้องรักประชาชน
ทำงานเพื่อประชาชน

Las Noches Rubicundior
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ทำหน้า เสน่หา พี่เฟิร์นเหรอจ๊ะ   (อิอิ)  คริคริ  จ๊วบ

อ่านแล้วไม่อยากให้เวลามันหมุนไปเลยครับ

อยากให้ท่านอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของเรา ไปให้ถึงชั่วรุ่นลูกรุ่นหลาน

ขอจงทรงพระเจริญหมื่น ๆ ปี
ใช่ อยากให้ท่านอยู่เ้ป็นหมื่นๆปีจริงๆ

//ยังไม่ได้ไปเขียนถวายพระพรที่ธนาคารเลย

ว่าจะไป ไม่ได้ไปสักที

หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 84