หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ฟอนต์ Sarun's Famai ครับ  (อ่าน 3857 ครั้ง)

ตัวหัวข้อครับ เอาฟอนต์ Sarun's Famai ไปใช้ในการออกแบบชื่อชุดของการ์ดเกมฟาดัลเกีย

ในชุดการ์ดที่จะออกล่าสุด ชื่อชุด Sign of Desperados ครั

เนื่องจากได้เห็นฟอนต์ตัวล่าสุด Sarun's Gothic และได้ตามเข้าไปดูใน
ลิสต์ฟอนต์ทั้งหมดของคุณ Sarun

ทาง Art Di ต้องการฟอนต์ที่ออกเหลี่ยมๆ นิด ๆ เพื่อให้เหมาะกับการ์ดชุดนี้
ที่เน้นทางมือปืน ดังนั้น ผมจึงได้เลือกใช้ฟอนต์ Sarun's Famai มาลองใช้ดู

และผลก็ออกมาอย่างที่เห็นนี่หล่ะครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. ภาพนี้ใช้ลงโฆษณาในหนังสือการ์ดเกม Cards Max ฉบับเดือนเมษายน 50
โอ้ว เท่ เจ๋ง
แอบมีฟอนต์ยักษ์ด้วย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
โห เป็นภาษาอังกฤษที่เอาไปลงแล้วกลมกลืนมากครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณครับ ยิ้มน่ารัก
หน้า: [1]