หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่มล่าสุดของ Black Jack  (อ่าน 8221 ครั้ง)
ไปตามหามาจนได้ค่ะ เล่มล่าจริงๆของแบล็คแจ็คคือ
เล่ม 25 เปิดให้ดูพร้อมบางตอน และหน้าสุดท้ายของ
เล่มนั้น

[/img]
เล่ม25 ที่แทบไม่เหมือนเล่ม 18 เล่มจบของบ้านเรา

หน้าคล้ายๆอะตอมเนาะ

หน้าสุดท้ายของเล่ม 25 ที่พระเอกรักษาเด็กหญิง
ที่ประสบอุบัติเหตุรถชนไม่สำเร็จ เด็กตาย แบล็คแจ็ค
เสียใจมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2007, 15:04 น. โดย ปุกปุก » บันทึกการเข้า

โถ่้ มาให้กำลัีงใจ

ไม่ใช่แบล็ก แจ็คนะ

ให้พี่ปุก  ฮี่ๆ

Las Noches Rubicundior
 กร๊าก
ช่วงสงกรานต์ คนน้อยเนาะ
นี่อุตส่าห์ไปสปอร์ตเซนเตอร์
มุมอ่านการ์ตูนฟรี แล้วแอบถ่ายมา
กว่าจะหาเล่มนี้เจอ ตาลายเลย มันอ่านยาก
หนังสือ ท่าจะเก่ามาก กระดาษเหลืองเชียว  ไอ้มืดหมี
10ปีแล้วมั้ง กรอบๆด้วย
วิบูลย์กิจไม่น่าทำร้ายกัน
ตัดจบไปตั้งง 7 เล่ม แซ๊ดด
ยิ้มน่ารัก หวังว่าวิบูยล์กิจคงสานต่อให้เรานะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตัดจบ  โวย

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เคยเห็น หน้าหลังๆ ของฮิโนโทริ (เล่ม3รึเปล่าหว่า) เขียนเกี่ยวกับเรื่องตัดจบไว้เหมือนกัน

i'll walk until i find u.
หายไปนาน ตามไรไม่ทันเลย หน้ามึน
เพิ่งไปได้เล่ม 24 มา แต่คนละชุดกับที่ผมเคยโพสต์ให้ดูไป
เหลืองมากๆ และไม่มีรองปก และพยามหาอยู่ว่ามันพิมพ์ถึงเล่มที่เท่าไร
แต่ก็ไม่มีเขียน

เล่มที่พี่ปุกดูมามีรองปกเหมือนที่ผมแสกนไหมครับ
การ์ตูนเรื่องนี้มันพิมพ์กันกี่รอบเนี่ย... โวย

ส่วนเล่มของพี่ปุกนี่จบแน่ๆ เพราะล่างสุดเขียนว่า "จบชุด"
(จบเรื่องหรือเปล่านี่ไม่ทราบเลยครับ แต่จบชุดชัวร์ๆ)
ขอบคุณเจ๊สำหรับข้อมูลด้วยครับ เดี๋ยวจะแสกนปกเล่ม 24 มาให้

บางที่ ที่เราด่าๆวิบูลย์กิจ ความจริงก็อาจจะไม่ใช่ความผิดวิบูลย์กิจหรอกครับ
เพราะตอนนี้ ก็มีปัญหาแบบนี้กับโดราเอมอน เพราะว่ามีการรีเมคงาน
อย่างเป็นทางการ ซึ่งทำให้การรวบรวมในแต่ละชุดแต่ต่างกันออกไป
แต่ก็ให้เกียรติคนเขียนเป็นเจ้าของเรื่องเดิม ในทุกชุดพิมพ์

ป.ล.หายหัวไปเพราะปิดเทอม แล้วจะหายหัวอีกสักพักเพราะกำลังจะตายกับงาน
บวกกับติดซีรียส์ที่วีแนะนำเอาไว้สองเรื่อง ยังดูไม่จบ ฮือๆ~
ป.ล.2 เจ๊มาญี่ปุ่นแล้วเหรอ ส่งข่าวกันหน่อยนะครับ กรี๊ดดดดด

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting

กรี๊ดดดดด ว๊ายยยย...เล่ม 25 เหรออออ...

ปุกชอบอ่านหนังสือแนวหมอ เหรอ ส้มก็ชอบล่ะ ..ตอนนี้ ติดเทรุหัตถ์เทวดาสุดๆ ยิ้มน่ารัก

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
มาอยู่ญี่ปุ่นแล้วนะวุด อยู่นาโงย่า
เบอร์มือถือที่นี่คือ 09091947196
ส่วนเล่มที่ไปเจอมาคือไป Round1
กะจะจิ๊กมาแล้ว แต่ดันไปเตะบอล
แล้วลืมไว้ในสนามฟุตบอล
รอบหน้าจะไปจิ๊กแล้วมาถ่ายรูปมัน
ทุกหน้าเลย

ตอบส้ม ปุกชอบอ่านการ์ตูนทุกเรื่องแหละ
ถ้าลายเส้นสวยในระดับที่รับได้ หรือ
เนื้องเรื่องดี ไอเดียเด็ด ช่วงนี้บ้าโดราเอมอน
ทำไมอ่านแล้ว ถึงได้อารมณ์ต่างจากตอนเด็กๆ
ขนาดนี้ งงมากๆ
แจกเบอร์กันตรงนี้เลย หื่น

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
มาอยู่ญี่ปุ่นแล้วนะวุด อยู่นาโงย่า
เบอร์มือถือที่นี่คือ 09091947196
ส่วนเล่มที่ไปเจอมาคือไป Round1
กะจะจิ๊กมาแล้ว แต่ดันไปเตะบอล
แล้วลืมไว้ในสนามฟุตบอล
รอบหน้าจะไปจิ๊กแล้วมาถ่ายรูปมัน
ทุกหน้าเลย

ตอบส้ม ปุกชอบอ่านการ์ตูนทุกเรื่องแหละ
ถ้าลายเส้นสวยในระดับที่รับได้ หรือ
เนื้องเรื่องดี ไอเดียเด็ด ช่วงนี้บ้าโดราเอมอน
ทำไมอ่านแล้ว ถึงได้อารมณ์ต่างจากตอนเด็กๆ
ขนาดนี้ งงมากๆ

ถามเรื่องมือถือหน่อยดิปุก
ที่นู่นมีแบบเติมเงิน หรือรายเดือนถูกๆ มั้ย?
แล้วมีเครื่อง quaก band ขายรึป่าว
จะให้สุดที่เลิฟซื้อไว้ใช้น่ะ เพราะต้องไปอยู่ญี่ปุ่นบ่อยๆ โทรเข้ารร.ไม่ถนัดเอาเสียเลย ง่ะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
พี่ปุกเดี๋ยวจะโทรไปหานะครับ(วันใดวันหนึ่ง) ช่วงเย็นๆโอเคนะ?
เล่นเมลล์มือถือพอเป็ันยังครับ? ได้ฝึกภาษาด้วย

ราวด์หนึ่งนี่คือพิมพ์รอบแรกเหรอ? สุดยอด ตูนเทพ
แล้วรอบหลังมันจะมาตัดต่อทำไมเนี่ย... โวย

ส่วนเรื่องมือถือของพี่บวบ ตอบแทนได้ไหมเอ่ย?
เติมเงินมีครับ ถูกแพงนี่ไม่แน่ใจสำหรับเติมเงิน
แต่ส่วนรายเดือนมันก็ไม่ได้แพงอะไรนี่ครับ โปรต่ำสุดประมาณ
เดือนละ 3500 เยน แถมใช้เมลล์คุยกันได้อีกต่างหาก สนุกดีไม่เปลืองด้วย

แต่ถ้าเติมเงินไม่ทราบรายละเอียด แต่รู้ว่าใช้เมลล์ไม่ได้

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
 :46:บวกครับ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: [1] 2