หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสอนทำแฟลชgalleryหน่อยค่ะ  (อ่าน 10302 ครั้ง)
แล้ว ใช้บริการเซิพเวอร์ของที่ไหนดีล่ะครับ  ที่ให้ใช้เซิพเวอร์ฟรีโดยไม่คิดมูลค่าให้กับฟอนต์ดอทคอม   กรี๊ดดดดด
สยามแฟกซ์โฮสติ้งไง เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ส่วนผม ไม่ค่อยมีวิชาจะสอนจะบอกใคร หรอก แต่บางอย่างตัวเองรุ้มากระปิดกระปอย ก็ไม่กล้า โชว์ เท่าไร แล้ว จริงๆ เวลาทำได้ ก็ไม่ค่อยจำเป็นทฤษฎีซะด้วยซิ   เช่น  วาดรูป โค้งใน ps ใช้อะไรวาด ผมก็บอกได้แค่ ไอ้นั่นไอ้นี่ แต่จริงๆก็ไม่รู้ว่า เขาเรียกว่าอะไร....... อะไรประมาณนั้น  สมมตินะครับสมมติ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เพิ่งมาเห็นจู๋นี้
 กรี๊ดดดดด พี่แอนพูดหล่อแฮะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

ขอบคุณค้าบบบ ไหว้

เจ๋งดีจิงๆ เจ๋ง

หาร้านกรอบรูปและงานศิลปะได้ที่ nasilpgallery.com ได้นะเอ้อ
ในหนังสือมี  ขายแล้วครับ เห็นที่ร้านที่ขาย  B2S ครับ  มีหลายสาขา 
แต่ผมไปซื้อที่ seven eleven มา ตรงมุมหนังสือ

เจ๋งดี ของค่าย Digiart ครับ

ใช่เล่มสีม่วงป่าวครับเพื่อนซื้อมาบอกโค๊ดมั่วมาก เอือม

หาร้านกรอบรูปและงานศิลปะได้ที่ nasilpgallery.com ได้นะเอ้อ
http://www.smashingmagazine.com/2007/10/12/flash-based-galleries-for-your-images/
Flash-Based Galleries For Your Images | Graphics

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แอบอ้าง

สวยจัง กรี๊ดดดดด
ดูแล้วก็น่าจะพอทำได้นะ (มั้ง)
แต่ต้องงมหาโค้ดอีกแว้ว กร๊าก ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
สวยจัง กรี๊ดดดดด
ดูแล้วก็น่าจะพอทำได้นะ (มั้ง)
แต่ต้องงมหาโค้ดอีกแว้ว กร๊าก ฮือๆ~
แหล่มสุดๆเลยครับ ไหว้
ของที่คุณเดือนแนะนำนี่เหมือนตัวslideshowproเลยครับ (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

อ้างอิง *
www.slideshowpro.com
ลองสร้างตามวิดีโอมันทีนึงพอดีได้ของเถื่อนมาฟรี :35:ที่ไหนได้มันมีความสามารถอีกอย่างที่ต้องซื้อ!! อี๋~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2007, 22:06 น. โดย room182 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2]