หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีแสงศตวรรษ (แตกหน่อ)  (อ่าน 77442 ครั้ง)

กรณีแสงศตวรรษ

ติดตามจนถึงข่าวกองเซนเซอร์จะไม่ยอมคืนฟิล์มต้นฉบับให้ผู้สร้างเว้นแต่จะยอมให้ตัด 4 ฉากที่ว่าออกเสียก่อน ช่างตลกเสียจริง

นี่มันแก่กะลาบ้าอำนาจนี่หว่า

ป.ล. เรื่องนี้ท่าจะยาว ตั้งเป็นกระจู๋ใหม่ไปเลยดีไหม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2007, 23:35 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

งบน้อย
เค้าอยากให้ฉาย แต่ต้องตัด 4 ฉากเลยดึงฟิล์มไว้เพื่อเป็นการยื้อรึป่าว  ง่ะ

น่าเกลียดมากกับการทำแบบนั้น
ตอนนี้รู้สึกว่า่ อ้อ เป็นหนังได้รางวัลแถมดังต้องเอาออกฉาย
แต่กูเห็นว่าบางฉากไม่เหมาะไปตัดออกซะนะ
พอผู้กำกับไม่ยอม แถามบอกว่าไม่ฉายก็ได้
เลยเสียหน้า ยึดฟิล์มไว้แล้วให้มาตัดออกซะ

พูดเองงงเองนะเนี่ย
แบบว่าอธิบายไม่ถูก  ง่ะ

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
แตกหน่อจากอันนี้นะครับ

แสงศตวรรษ แสงสะท้อนความอัปยศอดสูของชนเผ่าสยาม
สนธยา ทรัพย์เย็น และทีมงานฟิล์มไวรัส
http://www.onopen.com/2007/02/1696

สรุปเหตุการณ์แสงสหัสวรรษ
http://www.onopen.com/2007/editor-spaces/1691

ตูเคยดูหนังพี่เจ้ยแค่เรื่องเดียว คือเรื่องสุดเน่หา
แล้วกูยอมรับว่าหนังเหี้ยอะไรวะ ดูไม่รู้เรื่องเลย
แต่ก็เป็นหนังที่คนชมกันมหาศาล (เข้าใจครับเรื่องที่ชมนี่)

แต่กรณีนี้ประเด็นที่ต้องคุยกันก็คือ เรื่องแก่กะลา กับเรื่องเซ็นโง่ (ที่ท่านมุ้ยเรียกไว้) นี่แหละ
เลยแตกหน่อมา

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

หมอห้ามกินเหล้านะครับ เดี๋ยวเด็กๆ จะคิดไม่เป็นว่าหมอกินเหล้าทุกคน  ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หนังของพี่เค้าหลิงไม่เคยดู

แต่ว่านะจนาดได้ทำชื่อเสียงให้ประเทศด้วยแล้ว แต่ไม่ได้รับการยอมรับนี่

ใครเค้าอยากจะทำอะไรอีก ถ้าไม่มีใครสนัีบสนุน

เอาเวลาไปทำอยากอื่นดีกว่ามั้งคน censor เนี่ย

แล้วมีสิทธิ์อะไรไปยีดของเค้าเนี่ย ช่วยไม่ช่วยแล้วยังฉุดอีก
มีอะไรหนุกๆ มาให้อ่านครับ
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A5309457/A5309457.html

แอบอ้าง
เลิกคลั่งได้แล้ว แสงศตวรรษ มันมีฉากหมออวัยวะเพศแข็งตัว เค้าเลยตัด จะให้เราฉายหนังโชว์ไอ้จ้อนเหรอครับ

ขอโทษเถอะนะครับ คุณเจ้ยนี่แกชอบไอ้จ้อนเป็นพิเศษรึเปล่า ตั้งแต่ตอนสุดเสน่หาแล้ว ตอนจบที่นางเอกลุกขึ้นมารูดไอ้จ้อนพระเอก แล้วถ่ายโคลสจะจะ ผมไม่รู้ว่ามันมีความจำเป็นไหม หรือจะเน้นให้สื่อถึงอารมณ์ที่ไปกระตุ้นต่อสิ่งเร้าว่านี่ไง เพราะมีอารมณ์ไง ไอ้จ้อนเลยแข็งตัว

กฎกติกาสากล คุณโชว์ไอ้จ้อนได้ แต่ห้ามแข็งตัว ผมไปเล่นฟิตเนสที่ยุโรป ห้องน้ำรวม ช-ญ คุณจะเดินโทงเทงก็ตามสบาย แต่ห้ามแข็งตัว

ผม ว่า กบว ต้องบ้าแน่ ถ้ายอมให้ผ่านออกไป และตัวหนังเองฉายสองโรง ผมต่อให้ฉายติดต่อกัน 1 เดือน อย่างมากก็มีคนเข้าไปดูไม่น่าเกิน 3,000 คน

และก็อาจจะมีคนที่เข้าใจว่าตัวเองหัวสูงแถวนี้เข้าไปหาวหวอดๆแล้วออกมายกนิ้วให้อีกส่วนนึง

ผมเห็นออกมาคลั่งกันราวกับว่าหนังมันเป็นมาสเตอร์พีช เป็นภาพยนตร์แห่งความภาคภูมิใจ

เอางี้นะ ไปหา DVD มาดู อย่าบอกนะว่าไม่มีช่องทาง ไม่มีปัญญาหา

เห็น เรื่องอื่นๆที่ไม่เข้าท่า ดาราโชว์ฐานนมงี้ออกมาตะโกนด่าให้เหยงๆๆๆๆ เกย์ทำหนังโชว์ไอ้จ้อนแล้วโดนตัดก็ออกมาโวยว่าอยากดู ไว้อาลัยยิ่งกว่าบุพการีตาย

ขอโทษนะ เลิกมาทำตัวดีดดิ้นแบบนี้เถอะ มันน่าสมเพช อยากดู ผมไม่เชื่อว่าคุณไม่มีปัญญาหามาดู หรือศีลธรรมจัด จะรอแผ่นลิขสิทธิ์

ไปล่ะ......

จากคุณ : ไฮยีน่าแมน - [ 11 เม.ย. 50 07:32:18 ]

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

คนโพสต์นี่มีดีกรีเป็นเกรียนดาวรุ่งแห่งพันทิป ณ เวลานี้เลยนะครับ

งบน้อย
หลายๆนโยบายของรัฐบาลนี้ก็ดูกระโหลกกะลาตามสไตล์คนแก่นะครับ

555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ความคิดเห็นที่ 151   

อะไรกันนี่ มีรูด มีถอกด้วยเหรอ?.. ตายจริง นี่หรือเมืองพุทธ?

ลูกเล็กเด็กแดงเห็นเข้าจะเป็นยังไง  มินั่งขมิบกันเป็นแถบๆเหรอ เวรกรรมแท้ๆ 

ไม่เคยสนใจจะดูหนังเรื่องนี้มาก่อนเลย  แต่พอรู้ว่ามีฉากแบบนี้สงสัยต้องหามาดูบ้างแล้ว  จะได้รู้ว่ามันเสื่อมทรามแค่ไหน  หัวแดงจริงอย่างที่ว่าๆกันหรือเปล่า  โคลสอัพจริงไหม อันเขื่องหรือเปล่า แขวนผ้าเช็ดตัวได้กี่ผืน จะได้ป้องกันไม่ให้ลูกหลานที่บ้านหลงเอามาดูให้บัดสีบัดเถลิง  ทุเรศ น่าเกลียด.. ว่าแต่จะหาซื้อ DVD เวอร์ชั่น uncut (หมายถึงหนังนะ ไม่ใช่อย่างอื่น) ได้จากไหนคะ  แค่อ่านก็ขยะแขยงเหลือเกินแล้ว  อยากจะพิสูจน์ให้เห็นกับตาตัวเองก่อนจะด่วนสรุปค่ะ

จากคุณ : สวย ส่ายสุดๆ   - [ วันเนา (14) 02:13:18 ]
------------------------------------------------------------------------------
อย่างฮา

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
เอ่อ ผมว่าถ้ามันมีฉากแข็งๆอย่างว่า ตัดไปก็ดีนะ ไม่เห็นจำเป็นต้องมีฉากอย่างที่ว่าเพื่อแสดงอารมณ์ให้มันลึกซึ้งเลย มันมีทางออกตั้งหลายวิธีที่จะทำหนังแล้วสื่ออารมณ์ของตัวละครได้ดีกว่าโชว์ผ่างๆ

แต่ผมไม่ได้ดูฉากที่ว่านะครับเป็นเพียงแค่ ถ้ามันมี... ถึงคิดอย่างนี้

แต่ถ้าทำหนังผมว่ามันต้องคิดถึงเรื่องที่จะตามมานิดนึงนะ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องสังคม (อ่ะอันนี้ผู้ใหญ่หลายๆคนชอบพูดแต่ผมก็ว่าจริง) เซ็นเซอร์  หรืออื่นๆ

ปล.นึกขึ้นได้ว่าสมัยเรียนตูเคยดูหนังที่มีฉาก ... จั่กๆ ๆ ๆ ๆ แล้วน้ำพุ่งใส่กล้องด้วย ไม่ใช่หนัง AV นะ  ง่ะ  อ้วก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ไม่ค่อยเห็นด้วยกับการเซนเซอร์ครั้งนี้เท่าไหร่
แต่ยิ่งกว่านั้นที่ไม่น่าพอใจคือเรื่องการไม่ยอมคืนฟิล์มของทางกองเซนเซอร์มากกว่า

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
เรื่องเซ็นเซอร์นี่ ขี้เกียจพูดถึงแล้ว

เพราะ กบว เซ็นเซอร์เกินเหตุอยู่บ่อยๆ

บางทีเคยดูโฆษณารณรงค์ไม่ให้สูบบุหรี่
แต่ดันเบลอรูปบุหรี่ซะงั้น

แล้วจะไปรู้ได้ไงวะ ฮ่าๆๆๆ

แต่น่าจะคืนฟิล์มเค้าไปนะ

เ ข ย่ า ก่ อ น ดื่ ม    ไ ม่ มี แ ล ค โ ต บ า ซิ ล ลั ส

http://www.littlemee.net
คืนฟิล์ม..

แล้วแดนบีมล่ะครับ

ฮ้ะ ฮะ น้องดำ

งบน้อย
มีใครพอจะทราบมั้ยครับว่าคณะกรรมการพวกนี้นี่มาจากไหน? หามายังไง? ฮิ้ววว
มีความรู้เรื่องไหนกันบ้าง?

ทำไมถึงเก่งขนาดตัดสินแทนคนทั้งประเทศได้?

แล้วเมื่อไหร่หนังจะมีเรทครับ? ในเมื่อหนังโรงมันกำหนดผู้ชมได้ชัดเจนอยู่แล้ว
เข้าผับผมก็เข้าตั้งกะสิบห้าสิบหก สมัยนี้เอาจริงขึ้นเยอะ ถึงจะมีบ้างก็การ้านแบบนั้นยากแล้ว
ทำไมโรงหนังจะทำไม่ได้?

ทำไมที่ตูคืดมันดูง๊ายง่าย
ทำไมๆๆ ฮิ้ววว

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13