หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]

ผู้เขียน หัวข้อ: สยาม  (อ่าน 34513 ครั้ง)
คุดขุด เกย์ออก

มีบทความสั้นๆ มาให้อ่านครับ
บทความชาญวิทย์: เส้นทางเดินของนาม จากสยามเป็นไทย-นามนั้นสำคัญมากฉะนี้หรือ?
โดย อ.ชาญวิทย์ เกษตรศิริ ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมอ่าน เจ๋ง

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อืมไม่สั้นนะ

จริง  ๆ เราก็เหมือนจะใช้ 2 ชื่ออยู่แล้วนี่
ชาวต่างชาติบางคนไม่รู้จัก Thailand นะ รู้จักแต่ Siam กับ Bankok
เหลือแค่การผลักดันเอาสยามเป็นนามประจำชาติไงครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมเกิดตอนใช้ชื่อประเทศไทยผมเลยชอบชื่อประเทศไทยมากกว่าครับ ชิ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
มีใครลงชื่อกันบ้างมั้ยคะ  ฮิ้ววว

<3.
ถ้าเปลี่ยนจาก Thailand-Thai เป็น Siam-Siamese แล้ว Laos-Lao จะเท่อยู่คนเดียวครับ ยอมไม่ได้
เวลาพูดถึงสยามผมจะนึกถึงสีเหลืองทอง ถ้าพูดถึงไทยจะนึกถึงสีน้ำเงินครับ

แล้วถ้าพูดถึงเคน ละ  เกย์แอบ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นึกถึงสีม่วง    เกย์แอบ

ขุด

ไม่รู้ขุดถูกจู๋ไหม แต่เอาเหอะ
มีบทความแนะนำหนังสือน่าสนใจจากประชาไท

ไทยเรามาจากไหนกัน

หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]