หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 75

ผู้เขียน หัวข้อ: จตุคาม  (อ่าน 289202 ครั้ง)

สร้างสรรที่สุด  กรี๊ดดดดด

สร้างสรร ต้องมี ค์ ด้วยครับ

สร้างสรร ต้องมี ค์ ด้วยครับ

แกล้งลืมไปงั้นแหละ  ชิ

ห้าโอเก่งจริงๆ  เกย์ออก

Las Noches Rubicundior
แต่ตูชอบนะ จตุคามรามเทพเนี่ย
ไม่อ้างอิงศักดิ์สิทธิ์ไม่ศักดิ์สิทธิ์ น่าเบื่อหรือน่าชัง
แต่จะมีเทพจำแลงกี่องค์ ที่ทำให้จักหวัดหนึ่งที่
ไร้จุดเด่นอย่างสิ้นเชิง แทบจะกลายเป็นเมืองหลวงแห่งภาคใต้
และจะมีขุนสักกี่คน ที่เล่นของจนกระทั่งตายไป
แต่ยังหมุนเม็ดเงินเข้าจังหวัดนครศรีธรรมราชเป็นหมื่นล้าน
ลองอ่านหนังสือประวัติขุนพันธ์แต่คิดไปทำนอง
อ่านนิยายลอร์ด ออฟ เดอะ ริง+พ่อมดเมืองผู้ดี
อารมณ์ได้เลยนะขอบอก
ฟังดูดีใช่ไหมครับ
ดูดีครับถ้ามันไม่ได้ยัดการตลาดให้เละเฟะเน่าจนทุกวันนี้
น่าขันตรงที่ผู้ใหญ่ของบ้านเมืองก็ไม่กล้าไปขัดขาหรือทำให้คนพวกนั้นเลิกงมงายซะที
(ขนาดสนธิที่ด่ากราดทั่วทิศก็ยังเล่นเองเล้ย)

ใครจะยังไงก็ช่างแต่พ่อตู ซึ่งไม่เคยส่งเมลมาเลยสักฉบับ

และแล้ว วานซืนนี้แกส่งรูปนี้มาครับ
แล้วโทรบอกด้วยว่าถ่ายได้จากพิธี (อ)พุทธาภิเษกจตุคามที่วัดแถวบ้าน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ฝุ่นเยอะนะครับ  ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 ง่ะ เป็นยังไงมายังไงคะรูปนี้

คือ เห็นองค์จตุคามลอยว่าอย่างนั้น  ไอ้มืดหมี

there are no regrets in life, just lessons . .
 กร๊าก
นี่ถ้าพ่อไม่ส่งเมล์มา คงไม่เหลืออดขนาดนี้ใช่มะ
เพราะคนอื่นด่าได้ ด่าพ่อเดี๋ยวเจอเตะ
นั่นคงจะเป็นเกล็ดหิมะ
เคยไปวัดแถวบ้าน แล้วเขาเปิดให้ดูเหมือนกันนะครับ
แสงเทพเนี่ย (ศัพท์วิชาการเขาเรียกกันว่าแสงเทพ)
ก็ไม่กล้าบอกเลยว่า มันมีที่มาอย่างไร
 ง่ะ

อยากได้กี่รูปครับ แบบนี้ เดี๋ยวสอนฮาวทูทำแสงเทพซะเลย

I ROCK , THEREFORE I AM

อยากได้กี่รูปครับ แบบนี้ เดี๋ยวสอนฮาวทูทำแสงเทพซะเลย

:31:เผื่อจะมีคนตาสว่างซะบ้าง

เอาให้แบบแสงเทพแยงตาเลย  หน้ามึน

there are no regrets in life, just lessons . .

ไม่ต้องเรียนถ่ายเล่นๆ ยังมีเลย  ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มันเป็นเรื่องปกตินิ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แล้วคนถ่ายน่ะพ่อแอนเองรึเปล่า
ทำไมเห็นเหมือนเป็นองค์จตุคามเป็นองค์ๆเลยแฮะ

งง

แม่นแล้ว
แกตื่นเต้นมาก มีเอาตัวอักษรไปวางบนภาพได้ด้วยนะ เจ๋ง
(ลุงโก้งงไปเลย เจอ Typo ระดับพ่อตู)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 75