หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: 10/0 กับ 0/10  (อ่าน 14515 ครั้ง)

อืม  ฟังพี่แอนพูดแบบนี้แล้วมัน.... กรี๊ดดดดด  น่านับถือจริงๆ   

สู้ต่อไปนะคะทีมงาน f0nt เป็นกำลังใจให้อีกแรงค่ะพี่  มีอะไรให้ช่วยได้วานบอกนะ  เจ๋ง

เฮ้ย!?  รึว่าโดนรุ่นใหญ่อำก็ไม่รู้แฮะ

พี่แอนเกิดปี 2525 ค่ะ   ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
อย่ามาเรียกผมพี่ครับป้า
ผมเพิ่ง 18 หย่อนๆ

//ตัดหน้าทำไม เดี๋ยวปั๊ดเจอจิ้งจก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

แนะนำตัวแล้วนี่

ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเอามาเทียบกับ 10/0 หรือ 0/10
โดยทั่วไปแล้วการอุปมาอุปมัย มันควรจะทำให้เข้าใจง่ายมากขึ้นหรือเปล่าครับ

ไม่ได้อุปมาอุปไมค่ะ  เป็นการตีค่าเอาจากความรู้สึกส่วนตัวของเง็กเองว่าเห็นความสำคัญของอะไร  ให้ค่ามันมากหรือน้อยแค่ไหน  

"การตีค่า" "สร้าง" "สมการ" ยากๆ ให้กับชีวิตค่ะ...

(อิอิ) มีอยู่บอร์ดนึง  เง็กเอาไปโพสต์ไว้  ปั่นกันดุเดือดเชียว...
ว่ากันไปถึงเรื่องนิพพานของพระพุทธเจ้าเชียวค่ะ

น้อยนิดมหาศาล?

ได้อะไรไปก็เก็บๆ เอาไปเถอะ  แค่ไหนก็แค่นั้น  ยิ้มน่ารัก  ไม่อยากตีกรอบจินตนาการ   บางทีแกอาจจะได้มากกว่าที่ชั้นจะสื่อไปซธอีกนะ  ปลื้ม

But there is not enough time,
And there is no, no song I could sing
And there is no, combination of words I could say
But I will still tell you one thing
We're better together.
อย่ามาเรียกผมพี่ครับป้า
ผมเพิ่ง 18 หย่อนๆ

//ตัดหน้าทำไม เดี๋ยวปั๊ดเจอจิ้งจก

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ผิดไปแล้ว อภัยให้ข้าน้อยเถิด  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ฮือๆ~  คนที่ชั้นรู้จักเค้าอายุ 30 แล้ว  เรียกแอนแบบสนิทๆ  ชั้นนึกว่าจบมารุ่นเดียวกะเค้าอะดิ  เลย... โวย

นี่ชั้นเรียกใครเป็นพี่ได้มั่งเนี่ย   ฮือๆ~   ฮือๆ~  คราวไออุ้ยหน้าเลยวัยก็ทีนึงแล้ว  ถ้าวัดตามหน้าตา  ชั้นอ่อนกว่าแกชัดๆนะอุ้ย ลันล้า

And there is no, no song I could sing
And there is no, combination of words I could say
But I will still tell you one thing
 แป๊ะยิ้ม  เฟิร์นกลัวแค่ตุ๊กแกไม่ใช่เหรอ

เลวยั้นเงา
ฮือๆ~  คนที่ชั้นรู้จักเค้าอายุ 30 แล้ว  เรียกแอนแบบสนิทๆ  ชั้นนึกว่าจบมารุ่นเดียวกะเค้าอะดิ  เลย... โวย

นี่ชั้นเรียกใครเป็นพี่ได้มั่งเนี่ย   ฮือๆ~   ฮือๆ~  คราวไออุ้ยหน้าเลยวัยก็ทีนึงแล้ว  ถ้าวัดตามหน้าตา  ชั้นอ่อนกว่าแกชัดๆนะอุ้ย ลันล้า

อ่าว นี่เด็กพี่อุ้ยพามาเหรอเนี่ย  เกย์แอบ เกย์แอบ เกย์แอบ

แป๊ะยิ้ม  เฟิร์นกลัวแค่ตุ๊กแกไม่ใช่เหรอ

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เลวยั้นเงา

มันต้องมีกลัวกันมั่งเซ่  โวย

ชิ   ชั้นก็กลัวนะ 

เลวยั้นเงา

ว้าย  ฮี่...

อ่าว นี่เด็กพี่อุ้ยพามาเหรอเนี่ย  เกย์แอบ เกย์แอบ เกย์แอบ

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ปฏิเสธครับ

งบน้อย

ค่ะ  น้องดำ

ไอ้มืดหมี  เง็กมาเอง  มาคนเดียว  แค่รู้จักไออุ้ยตอนไปเกาะสองสามวันก่อนโน้นนนน

กลับไปแก้ไขประวัติหน่อยดีกว่า  ไอ้มืดหมี

แก้เลยค่ะ  หื่น

หน้า: 1 [2] 3 4 5