หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: Adobe flash CS3  (อ่าน 27525 ครั้ง)
เหมือนจานท๊อปจะเคยเขียนไว้ที่ TFD ครับ
สั่งเคลื่อน _root ทั้งดุ้่น ใช้ rotate ขยับ _x _y ++ อะไรทำนองนี้แหละ
มันก็จะออกมาแนวๆ ใช้กล้องครับ (น่าจะอันนี้ล่ะนะ)
บอกเจ๊กัม วิธีแบบนั้น

เจ๊กัมบอก มาตุ๋ยกันดีกว่า กร๊าก
ก็เลยตกลง?

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พลาดได้ไง
ขุดอีกรอบ!!!

ได้มาเรียบร้อยแล้วครับ

ด้วยความช่วยเหลือจาก

พี่แอน จัดการชำแหละ และ ให้โปรแกรมอีกตัวนึงมา

พอลองใช้ดู

โอ้ยมันสุดยอดจ๊อดมาก!!!

ขอบคุณพี่แอนไว้ ณ โอกาสนี้

ยิ้มน่ารัก
 ยิ้มน่ารัก
ฝากพี่สามจัดการต่อนะครับ

อย่าลืมสัญญาด้านบนนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนนี้่ตุ๋ยจนขมิ้นกระจายเต็มห้องแล้วครับ
 แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ
ตรีมแฟล๊ซ ตัวใหม่มันออกสีเหลืองๆนะครับนั่น.........

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
พึ่งลองวาดๆเขียนๆครับ ยังไม่ได้ลองสคริป(AS2ตูก็ลืมไปแล้ววววว อี๋~)
ไม่รู้สึกว่าแตกต่างกับflash8นะครับ งง คนอื่นคิดว่าไงครับ
รู้สึกว่าใช้ง่ายขึ้น 12 เท่าครับ
ชอบตรงที่มันหดเครื่องมือยุบไปเป็นแค่ไอคอนทางขวาได้นี่แหละ
เวลาเรียกก็กด Ctrl+ปุ่มลัดเอา

เพราะปัญหาสุดยอดของรุ่นก่อนคือ เกะกะชิบเป๋ง

แต่มันกินแรม เศร้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
โอ๊ย เอาไปเท้อะ มีเยอะ

มันมีคำว่าAdobe อี๋~
จะเอาmacromedia
หน้า: 1 2 3 [4] 5