หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: สงกรานต์ปีนี้ตรงกับ ศุกร์ 13 ด้วย  (อ่าน 36808 ครั้ง)
ก็ไม่ได้ถือเคล็ดอะไรแบบพวกฝรั่งเค้าหรอกครับ 

แต่มันก็ดูเป็นอาถรรพ์น่ากลัวๆดี (เหงื่อแตกพลั่ก)

ยังไงเล่นสงกรานต์ก็ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

ขอให้สนุกกันทุกคน

ปล. ตกลงได้ข่าวว่ารัฐบาลออกกฏห้ามออกรถเล่นสงกรานต์แล้วเหรอ  เห็นด้วยมั๊ยครับ

อย่างนี้ก็อดมันส์เลยสิ เอือม เอือม เอือม

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
ถ้าเค้าห้ามเล่นก็ไม่มีผลอะไรกะตาล.เพราะ

1. ไม่เล่นสงกรานต์มาตั้งแต่ม. 3 เพราะว่าโดนปะแป้งแล้วดึงตกรถ เล่นแรงเลิกเล่นเลย  เอือม

2. วันนั้นตูต้องออกรบจาก ซานฟราน กลับโซล  เอือม

รึตูจะสาดน้ำผู้โดยสารดี?  ฮี่ๆ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
 ง่ะ ง่ะ น่าจะออกกฏห้ามเล่นน้ำแข็งด้วยนะคะ

ไม่รู้สิ เย็นๆมันก็สนุกนะ แต่นานๆไปมันขนลุกมากกว่า

ไม่มีรถ ไม่มันส์แน่ๆ
ไปเล่นสีลมกันมั้ยคะ  ฮี่ๆ

there are no regrets in life, just lessons . .
เมื่อเช้าดูข่าวเค้าบอกว่า  วันที่ 14  เมษา ตรงกับวันเสาร์

ตามตำราโบราณเค้าถือว่าเป็นวันอัปรีย์อ่ะครับ

ปล.แล้วทำไมเพื่อโจ้บอกว่าเชียงใหม่เค้าให้เล่นสงกรานต์กันตั้งแต่ต้นเดือน   ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2007, 21:19 น. โดย โจ้ ๆ » บันทึกการเข้า

Jo * W h o : ...
ที่เชียงใหม่ให้เล่นแต่ต้นเดือน เปลี่ยนวิกฤตเป็นโอกาส

เอาน้ำมาช่วยเรื่องควันในอากาศอ่ะ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ง่ะ ง่ะ น่าจะออกกฏห้ามเล่นน้ำแข็งด้วยนะคะ
ไม่รู้สิ เย็นๆมันก็สนุกนะ แต่นานๆไปมันขนลุกมากกว่า

ไม่มีรถ ไม่มันส์แน่ๆ
ไปเล่นสีลมกันมั้ยคะ  ฮี่ๆ

อันนี้เห็นด้วยครับ  น่าจะเปลี่ยนจากน้ำแข็ง เป็นน้ำกรดแทนดีกว่าอีก

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
อ๋อ  ก็ว่า 

แต่ก็ไม่มีใครเล่นกัน

Jo * W h o : ...
ออกแล้วนะครับ ห้ามเล่นแป้ง น้ำแข็งฯ หวังว่าคงพอใจกัน ( ประกาศเมื่อเช้า )

ไม่เล่นน้ำสงกรานต์อยู่แล้ว เพราะกลัวน้ำ เดี๋ยวมีเรื่องมีราว ชิ

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7

ปล. ตกลงได้ข่าวว่ารัฐบาลออกกฏห้ามออกรถเล่นสงกรานต์แล้วเหรอ  เห็นด้วยมั๊ยครับ

อย่างนี้ก็อดมันส์เลยสิ เอือม เอือม เอือม
เมื่อหัวค่ำฟังข่าว เค้าห้ามเป็นถนนๆไปอ่ะค่ะ
อย่าง ราชดำเนินตลอดสาย เป็นต้น
ส่วนสายอื่นก็แล้วแต่ช่วงอ่ะค่ะ
ห้ามรถขนน้ำเข้าถนนที่เค้าสั่งไว้

ส่วนบ้านนอกที่อิชั้นอยู่ คงเล่นกันได้ตามสบายค่าาา
เย้ ลันล้า

(ทำเหมือนจะออกไปเล่นเลยเนาะ  ฮิ้ววว)
น้ำกรดเค้าเอาไว้สาด มอ เอีย น้อยค่ะ ลันล้า

ไม่ชอบเล่นสงกรานต์ รุนเเรงขึ้นทุกปี

ชีวิตที่ไร้ร้อยแผล..... คือชีวิตที่ฉาบฉวย
ไม่ได้เล่นตั้งหลายปีแล้วแหละ กลัวเปียก (อ้าว ก็สงกราต์หนิ )  ฮิ้ววว

วันเกิดหนิงที่ผ่านๆมาก็ ศุกร์ 13
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2007, 21:35 น. โดย หนิง* » บันทึกการเข้า

<3.
วันที่เกิดหนิงที่ผ่านมาก็ ศุกร์ 13

วันที่เกิด หนิงห์  ง่ะ

วันที่หนิงห์เกิดอะนะ  หมีโหดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
ไหนๆๆๆ
อย่ามั่วๆๆๆ

ฮิ้ววว

จริงๆมันต้องปีของปีที่แล้วด้วยแหละ  หมีโหดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2007, 21:35 น. โดย หนิง* » บันทึกการเข้า

<3.

ร้อน ไม่เล่นหรอก

Las Noches Rubicundior
กลัวเหมือนกันครับ .. ขับมอไซค์ไป .. ถ้าโดนสาดน้ำแรงๆ อาจจะทำให้รถล้มได้

ปล. ไม่อยากมีรอบ 2 อีก  ฮือๆ~

"ถึงอาทิตย์จะอัสดง แต่กูยังมีไฟแช็ค" - Kurt Cobain -
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13