หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ที่เคยใช้..มันเปลี่ยนไป  (อ่าน 1487 ครั้ง)
เรื่องของเรื่องคือว่า
ใช้ฟอนต์ หลายตัว ในเว็บนี้อยู่ค่ะ
แล้วเพิ่งฟอร์แมตเครื่องใหม่
แต่แบ๊คอัพฟอนต์ในเครื่องไว้
พอเอางานเก่ามาเปิด ปรากฏว่า
ฟอนต์ตัวนึง กลายเป็นภาษาต่างดาวไป

อยากจะถามว่า
1. ทำไมเป็นแบบนี้
2. ต้องแก้ยังไง
หรือว่า จะไม่สามารถใช้ฟอนต์นั้นได้อีกแล้ว ฮือๆ

ปล.เพิ่งซื้อโปรแกรม กอไก่ มาใช้ค่ะ (เครื่องที่ทำงาน)
ปล.2 ขอบคุณทุกๆผู้สร้างฟอนต์ภาษาไทยดีๆ ไว้ให้คนไทยใช้กัน
ปล.3 ขอบคุณ (อีกแล้ว) ล่วงหน้า สำหรับคำตอบค่ะ
ฟอนต์ตัวที่เป็นภาษาต่างดาวนั่นคือฟอนต์อะไรครับ
แล้วทำงานในโปรแกรมอะไร ระบบปฏิบัติการไหน รุ่นอะไร
ขอข้อมูลเพื่อความกระจ่างด้วยจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]