หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน...ถามนึดนึงค่ะ  (อ่าน 2866 ครั้ง)
พี่ค่ะ

นกได้โหลดฟ้อนท์ต่าง ๆ มาแล้ว พอจะนำมาใช้งาน Photo Shop ปรากฎว่าสระต่าง ๆ จะพิมพ์ไม่ได้ เช่น สระเอ, สระโอ, สระแอ เป็นต้น คอมพ์นกจะเป็น window xp ซึ่งก้อติดตั้งตามที่พี่บอก!! จะแก้ปัญหานี้ได้อย่างไรค่ะ เพราะอยากใช้ฟ้อนท์ที่โหลดมามาก ๆ ค่ะ  ช่วยตอบคำถามนี้ด้วยนะค่ะ แล้ว mail มาที่ luckytree_nm@yahoo.com จะขอบคุณมาก
ฟ๐นต์ตัวไหนเป็นล่ะครับ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
วันก่อนที่นกเคยถามพี่ไปว่า "ฟ้อนที่โหลดไป สระจะพิมพ์ไม่ได้เลย" แทบทุกฟ้อนต์เลยค่ะที่เป็นฟ้อนต์ลักษณะลายมือเขียน เช่น 2005_jannnnnJPG, 2005_jannnnnDVD, 2006_jannnnBKK  ไก่เขี่ย และอื่น ๆ

ขอบคุณค่ะ!! ที่เอื้อเฟื้อคำตอบและข้อสงสัย
โปรแกรมเวอร์ชั่นไหนครับ แล้วก็วินโดวส์อะไรด้วย
ขออภัยที่ถามจุกจิก เพราะมีผลต่อการแก้ปัญหาครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 Re: รบกวน...ถามนึดนึงค่ะ
« ตอบ #3 ณ: 18 มี.ค. 2007, 05:58 น. »   

--------------------------------------------------------------------------------
โปรแกรมเวอร์ชั่นไหนครับ แล้วก็วินโดวส์อะไรด้วย
ขออภัยที่ถามจุกจิก เพราะมีผลต่อการแก้ปัญหาครับ

โปรแกรม Adobe photo shop 0.7 ส่วนวินโดวส์ xp ค่ะ
7.0 ครับ

ลองเปลี่ยนมาลง CS ปัญหาต่างๆจะหายไปครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ลง cs2 เลยดีกว่าครับ
หายขาดเหมือนญาติมาเยี่ยม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]