หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12

ผู้เขียน หัวข้อ: เกณฑ์ทหาร ๑ เมษายน 2550  (อ่าน 47843 ครั้ง)
ใครที่เคยเรียน รด. มาแล้วโดนเรียกไปฝึกกำลังพลสำรองบ้างครับ  ไอ้มืดหมี

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

ถ้าสายตาสั้นอย่าลืมพกแว่นไปด้วยนะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ใครที่เคยเรียน รด. มาแล้วโดนเรียกไปฝึกกำลังพลสำรองบ้างครับ  ไอ้มืดหมี

เพื่อนเคยโดนเรียก แต่ว่าไม่มีอะไรหรอก เข้าไปฟังเค้าแพล่มเฉยๆแล้วก็กลับ
ขอถามครับ
ปกตินี่ ทหารเค้าจะมีหมายเรียก 2 ครั้งใช่มั้ยครับ
1. อายุ 17 ปี (หรือ 18 เนี่ยแหละ) เรียกลงทะเบียนเป็นทหารกองเกิน
2. อายุ 20 ปี เรียกเกณฑ์ทหาร
เป็นจดหมายส่งไปที่บ้าน

แต่.... ผมไม่ยักกะได้อะไร แล้วตอน 17-18 นั่นผมก็ไม่ได้ไปรายงานเป็นทหารกองเกินอะไรก็ได้

งั้นไอซ์ก็รีบไปลงทะเบียนซะ เพราะถ้าเลยกำหนดจะโดนปรับ(ก็ไ่ม่กี่บาทหรอก)
เพราะตอนนั้นพี่ก็ไปยื่นลงทะเบียนตอนใกล้ๆจะจับเหมือนกัน

แต่ถ้าไอซ์สูงขนาดนี้ พี่ว่าไม่น่าผ่านเกณฑ์ เพราะว่าสูงแล้วผอม น้ำหนักไม่ได้ตามเกณฑ์ ก็ไม่โดนเกณฑ์ละมั้ง
ขอถามครับ
ปกตินี่ ทหารเค้าจะมีหมายเรียก 2 ครั้งใช่มั้ยครับ
1. อายุ 17 ปี (หรือ 18 เนี่ยแหละ) เรียกลงทะเบียนเป็นทหารกองเกิน

แต่.... ผมไม่ยักกะได้อะไร แล้วตอน 17-18 นั่นผมก็ไม่ได้ไปรายงานเป็นทหารกองเกินอะไรก็ได้

รอบเดียวนะ 20 ไปรับหมายเรียก

สำหรับตูไม่มีอะไรเลยนะ ถึงเวลาก็เดินไปหาสัสดีเอง
มันเหมือนเป็นหน้าที่ ที่เราจะต้องรู้

Today you , Tomorrow me.
งั้นไอซ์ก็รีบไปลงทะเบียนซะ เพราะถ้าเลยกำหนดจะโดนปรับ(ก็ไ่ม่กี่บาทหรอก)
เพราะตอนนั้นพี่ก็ไปยื่นลงทะเบียนตอนใกล้ๆจะจับเหมือนกัน

แต่ถ้าไอซ์สูงขนาดนี้ พี่ว่าไม่น่าผ่านเกณฑ์ เพราะว่าสูงแล้วผอม น้ำหนักไม่ได้ตามเกณฑ์ ก็ไม่โดนเกณฑ์ละมั้ง
งั้นเดี๋ยวปิดเทอมจะงดอาหารอีกหน่อย อุอุ (ช่วงนี้น้ำหนักขึ้นมาสามสี่โล ดีใจ)

ขอบคุณมากๆ ครับ

หุ่นอย่างไอซ์หน่ะ ไม่รอดหรอก ขอบอก  กร๊าก

กร๊าก

ถ้าไอซ์สูง 180 หนัก 65 จะผ่านเกณเรอะ
ออกจะผอมเพรียวน่าเคี้ยวนะคะ  ฮี่...

จะน่ารักกันไปอย่างนี้เรื่อยๆ สัญญาไว้เลย
ผ่าน

ส่วนสูงผ่าน
น้ำหนักผ่าน

และคาดว่าขนาดหน้าอกก็ผ่าน  ฮี่ๆ

หุ่นอย่างไอซ์เนี่ย เกลื่อนกองร้อย พูดแล้วคิดถึงไอ้แก่ (เรื่องวงใน) กร๊าก

:30:เอาวะ ไอซ์ เสียใจด้วยนะ  กร๊าก
เคยจอไอซ์ครั้งหนึ่ง ตอน nsc
ไอซ์ก็ไม่ได้สูงเวอร์ หรือว่าผอมแห้งอย่างที่ล้อๆ กันเลยนะ
ก็ดูปกติดี แค่คอดูยาวไปหน่อย

ฉะนั้นฟันธงว่าผ่าน  ฮี่ๆ

ขอถามครับ

1. อายุ 17 ปี (หรือ 18 เนี่ยแหละ) เรียกลงทะเบียนเป็นทหารกองเกิน >> อันนี้มีจดหมายมา
2. อายุ 20 ปี เรียกเกณฑ์ทหาร >> อันนี้ไม่มีจดหมายมา

เดี๋ยวจะโดน สั่งไปปรับในชั้นศาลแบบผม
http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,11333.msg725224.html#msg725224

กินรอบวง
ของผมไม่มีไรเรียกมาเลยครับ แม่ลากไปหมดเลย

แต่เรื่องโรคหอบหืดนี่ผมเอาใบรับรองแพทย์ไปด้วย แต่ทหารบอกว่า หอบหืดก็ต้องเกณฑ์  เอือม

รอบ อกนี่ลองวัดไปเองก่อนก็ได้ครับเสริมความมั่นใจ เพราะผมรอบ อกไม่ผ่านเลยรอด   อืมมมมห์

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12