หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: เกณฑ์ทหาร ๑ เมษายน 2550  (อ่าน 47826 ครั้ง)
ทีแรกบ้านตูก็มีขอมายังงี้แหละ
แล้วก็ไม่เอา อยากลองดู ฮี่ๆ

แล้วเป็นไงล่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

โดนเต็มๆ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เป็นทหารก็สนุกนะ

ปี สองปี ผ่านไป ตดยังไม่ทันหายเหม็น ก็ปลดแล้ว

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
กลัวจะอยู่ไม่ถึงอ่ะสิครับ กร๊าก
ผมเป็นหอบหืดอ่ะครับ ภูมิแพ้ด้วย ทุกวันนี้ต้องกินยาทุกวัน ไม่งั้นภูมิแพ้กำเริบ ง่ะ

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
ตรวจร่างกายจาก รพ. แล้วให้แพทย์ออกใบรับรอง แล้วเอาไปยื่นในวันคัดเลือก

Today you , Tomorrow me.
ถ้าเป็นหอบหืด แล้วมีใบรับรอง เค้าก็ไม่ให้เป็นหรอกครับ ถือว่าไม่ผ่านเกณฑ์
อ่อ  งั้นก็รอดสิครับเนี่ย(รึเปล่า) ฮิ้ววว

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
ถ้าจะให้ชัวร์ต้องไปตรวจร่างกายจาก รพ. ทหารด้วย

ต้องตรวจก่อนไปเกณฑ์ไม่เกินกี่เดือนเหรอครับ งง

ก็ไม่รู้นะ เท่าที่ใบรับรองยังมีผลหน่ะ

ตรวจผล รอผลนานใหมครับ จะได้กะเวลาถูก

ไม่รู้ เคยตรวจซะที่ไหน  ง่ะ

โรคหอบหืด ถ้าเป็นโรคประจำตัวคงไม่หายพอดีตอนไปเกณหรอกมั้งครับ

ไปทำตอนต้นปีก็ได้มั้งครับ
+ให้2คนเลยครับ ไหว้

ไปตรวจหรือมีใบรับรองจากแพทย์ที่เราทำการรักษาประจำ นั่นแหละครับ วันตรวจก็เอาประวัติการรักษาไปด้วย

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12