หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: เกณฑ์ทหาร ๑ เมษายน 2550  (อ่าน 47857 ครั้ง)
เป็นตุ๊ด ง่ายสุด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
 ไม่ล่ะ

กองร้อยที่ตูอยู่มีเกย์หลุดมาคนนึง

Today you , Tomorrow me.
แล้วพี่โอ้เอ้ หลุดไปได้ไง ครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นั่นสิ ตูก็ยังสงสัย ..

Today you , Tomorrow me.
แล้วพี่โอ้เอ้ หลุดไปได้ไง ครับ
คริคริ

ผมขอผ่อนผันได้แล้วครับ!
ในที่สุดก็ขอได้แล้ว วันนี้ไปที่มหาวิทยาลัยมา แล้วก็ได้ซองจดหมายจ่าหน้าซองว่าด่วนที่สุดมาครับ
ทางมหาวิทยาลัยก็ให้นำซองนี้ไปส่งให้สัสดีกรุงเทพฯ(แถวๆวัดประยูรครับ)
ก็เอาให้เสร็จแล้ว ทางสัสดีเรียกเงิน(แบบอ้อมๆ) บอกว่าต้องเป็นค่ารถให้เจ้าหน้าที่ที่จะยื่นไปที่เขต ครับ
แม่ผมให้ไป 200 บาท (ให้เอาซองไปใส่หน้าห้องด้วย)
ก็เสร็จเรียบร้อย เค้าบอกว่าการผ่อนผันเรียบร้อยแล้วครับ

wahz !!!~  รักเธอคนเดียว
ยินดีด้วยครับ
ปีหน้ามาลุ้นกันใหม่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมก็ เอาใจช่วยเจ้าของกระจู๋ เต็มที่ มาโดยตลอดเลยนะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ใช่ครับ  อยากให้ได้เป็นทหารหาญ  สนุกดีนะครับ    ฮิ้ววว

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
เกือบลืมเรื่องทหารไปแล้วนะเนี่ยดีที่เกิดปี 30 เหอะๆ - -

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
ลุ้นๆๆๆ น่าสนุก  ยิ้มน่ารัก

ปีนึงก็หาทางทำให้ตัวเองเตี้ยลงให้ได้ซักสองเซนต์นะคะ
กระโดดเอาหัวโหม่งพื้นทุกวันก็ได้ เจ๋ง

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ถามบักไอซ์แล้ว
บอกว่าวิธีนี้ไม่ได้ผล

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อันนั้นคงต้องใช้วิธี โค่น ลงมาแล้วละครับ  ฮิ้ววว

ขอบคุณทุกคนครับ

ตอนนี้ผมโล่งใจไปหลายเปลาะเลย(ได้ระบายเรื่องทุกข์ใจออกมา ตั้งแต่วันแรกเลย)
ได้รับความเห็นหลากหลายครับ ขอบคุณอีกครั้ง
สนุกดี ตื่นเต้นดีตอนอ่านblog พี่แอนแล้ว ใจหายไปเลย... จินตนาการจนเห็นภาพเป็นตัวเองได้ใบแดง

แต่ตอนนี้ผ่อนผันได้แล้วครับ คงไม่มีโอกาสได้ไปลุ้นอย่างพี่แอนไปอีกซัก 4-5ปี
แต่สำหรับคนที่เกิดปี 30 แล้วไม่ได้เรียน ร.ด. รีบไปทำใบผ่อนผันซะนะ
จะได้ไม่ต้องมารนรานอย่างผม แต่ถ้าหาก มันลืมจริงๆ ไม่ต้องห่วงทำก่อนที่ไปเกณฑ์ยังทัน
อย่าตระหนกไป แต่มันจะเสียวๆหน่อยนะครับ

ฮิ้ววว

wahz !!!~  รักเธอคนเดียว
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12